రుషికొండ బీచ్ రిసార్ట్ ప్రాజెక్టు నిర్మాణాలపై సుప్రీంకోర్టు కు వైఎస్‌ జగన్‌ ప్రభుత్వం!

రుషికొండ బీచ్‌ రిసార్ట్‌ ప్రాజెక్టు నిర్మాణాలపై స్టే విధించిన నేషనల్‌ గ్రీన్‌ ట్రిబ్యునల్‌ ఆదేశాలను సవాల్‌ చేస్తూ ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వం దాఖలు చేసిన స్పెషల్‌ లీవ్‌ పిటిషన్‌ను సుప్రీంకోర్టు గురువారం విచారణకు స్వీకరించింది. ఎన్జీటీ ఆదేశాలపై అత్యవసరంగా విచారణ చేపట్టాలని కోరుతూ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేసింది.
రాష్ట్ర ప్రభుత్వ వాదనను వినకుండా ఏకపక్షంగా ఎన్‌జీటీ ఉత్తర్వులు జారీ చేసిందని కోర్టు దృష్టికి తీసుకెళ్లింది. ఈ పిటిషన్‌ను విచారణకు స్వీకరించిన జస్టిస్ చంద్రచూడ్ నేతృత్వంలోని సుప్రీంకోర్టు ధర్మాసనం, ఈ కేసును సోమవారం విచారణకు జాబితాలో చేర్చాలని రిజిస్ట్రీని ఆదేశించింది.
విశాఖపట్నం బీచ్‌కు ఆనుకుని రుషికొండ కొండపై ప్రతిపాదిత టూరిజం ప్రాజెక్టు నిర్మాణ పనులపై వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ రెబల్‌ ఎంపీ కె. రఘురామకృష్ణంరాజు దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌పై జాతీయ హరిత ట్రిబ్యునల్‌ (ఎన్‌జిటి) మే 11న మధ్యంతర స్టే విధించింది.
న్యూఢిల్లీలోని జాతీయ హరిత ట్రిబ్యునల్‌ ప్రిన్సిపల్ బెంచ్ కూడా ప్రాజెక్ట్ యొక్క పర్యావరణ సాధ్యత మరియు కోస్టల్ రెగ్యులేషన్ జోన్ (CRZ) క్లియరెన్స్‌లను పునఃసమీక్షించాలా వద్దా అనే దానిపై ఒక సంయుక్త కమిటీని ఏర్పాటు చేసింది.
తదుపరి విచారణ తేదీ వరకు తదుపరి నిర్మాణాలు చేపట్టకూడదు అని జాతీయ హరిత ట్రిబ్యునల్‌ తెలిపింది, అయితే APTDC మరియు MoEF&CC తమ కౌంటర్ దాఖలు చేయాలని ఆదేశించింది.
ఈ విషయం జూలై 11కి జాబితా చేయబడింది.గతంలో నియమించిన కమిటీ కూడా ఎలాంటి ఉల్లంఘనలు జరగలేదని ఎన్‌జిటి ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. కేంద్ర మరియు రాష్ట్ర కాలుష్య నియంత్రణ బోర్డులు, రాష్ట్ర పర్యావరణ ప్రభావ అంచనా అథారిటీ మరియు వైజాగ్ జిల్లా కలెక్టర్ సభ్యులతో కూడిన ఈ కమిటీ,కోస్టల్ రెగ్యులేషన్ జోన్ (CRZ) క్లియరెన్స్ మంజూరైన టూరిజం ప్రాజెక్ట్ కోసం నిర్మాణం అని నివేదించింది.
అయితే పర్యావరణ నిబంధనలకు విరుద్ధంగా నిర్మాణ పనులు జరుగుతున్నాయని రాజు ఆరోపించారు. పట్టణాభివృద్ధి శాఖ నోటిఫై చేసిన మాస్టర్ ప్లాన్ కూడా ఉల్లంఘించిందని ఆరోపించారు. పర్యావరణ ప్రాంతాన్ని రక్షించాలని అన్నారు.

Previous articleఅతి త్వరలో జాతీయ రాజకీయాల్లో సంచలనం : కేసీఆర్
Next articleఅమరావతి సమస్యతో ఇబ్బంది పడుతున్న వైసిపి?