అతి త్వరలో జాతీయ రాజకీయాల్లో సంచలనం : కేసీఆర్

అతి త్వరలో జాతీయ రాజకీయాల్లో సంచలనం సృష్టిస్తానని ఇటీవల శపథం చేసిన తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావు మరో మూడు నెలలు వాయిదా వేసినట్లు తెలుస్తోంది.
గురువారం జనతాదళ్ (సెక్యులర్) అధ్యక్షుడు, మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డి దేవెగౌడ, ఆయన తనయుడు హెచ్‌డి కుమారస్వామిని కలిసిన కేసీఆర్ ఆ తర్వాత విలేకరులతో మాట్లాడుతూ మరో మూడు నెలల్లో జాతీయ రాజకీయాల్లో సంచలనం చోటు చేసుకుంటుందని అన్నారు.
రాబోయే మూడు నెలల్లో జాతీయ రాజకీయాల్లో ఏదో ఒక సంచలనానికి మీరు సాక్ష్యమివ్వబోతున్నా.. దానిని ఎవరూ ఆపలేరు అని ఆయన అన్నారు. అదే శ్వాసలో, సెన్సేషనలిజం పై దృష్టి పెట్టవద్దని, ప్రజల కష్టాలను హైలైట్ చేసి, దానికి పరిష్కారం కనుగొనాలని ఆయన మీడియాను కోరారు.
తన ప్రయత్నాలు కేవలం “ఉజ్వల్ భారత్”ని సృష్టించడం మాత్రమేనని, దేశ ప్రగతి కోసం ప్రజలు రాజకీయాలు, నాయకులు ‘ఇజం’ల కంటే ఎదగాలని ఆయన అన్నారు.దేవెగౌడ, కుమార స్వామిలతో జాతీయ ప్రాముఖ్యత ఉన్న అంశాలపై చర్చించిన కేసీఆర్, భారతదేశం త్వరలో జాతీయ స్థాయిలో మార్పును చూస్తుందని, దానిని ఎవరూ ఆపలేరని అన్నారు.
కుమారస్వామి ప్రమాణ స్వీకారోత్సవానికి తిరిగి వస్తానని తాను గతంలోనే చెప్పానని, మాటలు నిజమేనని రుజువైందని గుర్తు చేశారు. ఈసారి, జాతీయ స్థాయిలో మార్పు వస్తుందని నేను మీకు హామీ ఇస్తున్నాను. ఎవరూ ఆపలేరు అన్నారాయన.
బేగంపేట ఎయిర్‌పోర్టులో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ చేసిన ప్రసంగంపై కేసీఆర్ మండిపడ్డారు. భారతదేశం ఆజాదీ కా అమృత్ మహోత్సవ్‌ను జరుపుకుంటున్నప్పటికీ, ప్రజలకు తాగునీరు, విద్యుత్ వంటి కనీస సౌకర్యాలు అందుబాటులో లేకుండా పోతున్నాయని అన్నారు.
ఎవరైనా ప్రసంగాలు చేయవచ్చు. అయితే మనలో కూడా మార్పు అవసరం అని ఆయన అన్నారు. దేశ స్థూల దేశీయోత్పత్తి (జిడిపి) గణనీయంగా పడిపోయిందని, ద్రవ్యోల్బణం పెరిగిందని, రూపాయి విలువ అనూహ్యంగా పడిపోయినప్పటికీ, నిరుద్యోగం పెరిగిపోయి పరిశ్రమలు మూతపడుతున్నాయని ఆయన గుర్తు చేశారు. దళితుడు, ఆదివాసీ, రైతు, కార్మికుడు ఎవరూ సంతోషంగా లేరు. ఎటువంటి అభివృద్ధి లేదు, అని టిఆర్ఎస్ అధ్యక్షుడు అన్నారు, దేశం యొక్క సామర్థ్యాన్ని ఉపయోగించుకోవడంలో బలమైన ఆర్థిక వ్యవస్థగా ఎదగడంలో విఫలమైన ప్రభుత్వాలను నిందించారు.
ప్రధానమంత్రి ఎవరు, ఏ పార్టీ అధికారంలోకి వస్తుందనేది సమస్య కాదని, దేశ అభివృద్ధి, ప్రగతికి సంబంధించిన అంశం అని ఒక ప్రశ్నకు సమాధానంగా కేసీఆర్ పునరుద్ఘాటించారు. అనేక రాజకీయ పార్టీలు, నాయకులు ఈ దేశాన్ని పాలించినప్పటికీ, అది ఆశించదగిన అభివృద్ధిని సాధించలేదు అన్నారు.

Previous articleప్రత్యామ్నాయాలలో సీనియర్ కాంగ్రెస్ నాయకులు!
Next articleరుషికొండ బీచ్ రిసార్ట్ ప్రాజెక్టు నిర్మాణాలపై సుప్రీంకోర్టు కు వైఎస్‌ జగన్‌ ప్రభుత్వం!