అప్పుడు అంబేద్కర్ కోనసీమ అని ఎందుకు పెట్టలేదు?

ఏప్రిల్‌లో జిల్లాల పునర్వ్యవస్థీకరణ సమయంలో జగన్ ప్రభుత్వం కోనసీమకు బీఆర్ అంబేద్కర్ పేరు ఎందుకు పెట్టలేదని జనసేన పార్టీ అధినేత, పవర్ స్టార్ పవన్ కల్యాణ్ బుధవారం ప్రశ్నించారు. మంగళగిరి పార్టీ కార్యాలయంలో విలేకరులతో మాట్లాడిన పవన్‌ కల్యాణ్‌. జిల్లాలకు జాతీయ నాయకుల పేర్లను పెట్టేందుకు ఎవరూ అభ్యంతరం చెప్పరని అన్నారు. ఇలాంటి నిర్ణయాల ద్వారా ప్రభుత్వం రాజకీయ మైలేజీని పొందేందుకు ప్రయత్నిస్తే సమస్య ఉత్పన్నమవుతుంది.
అల్లూరి సీతారామరాజు, వైఎస్‌ఆర్‌,పొట్టి శ్రీరాములు, ప్రకాశం, సత్యసాయి తదితరుల పేర్లతో అనేక జిల్లాలకు పేర్లు పెట్టారు. ఎవరూ అభ్యంతరం చెప్పలేదు. ఈ జిల్లాలకు ఈ నేతలు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నందున ఈ జిల్లాలన్నింటికీ పేర్లు పెట్టే విధానం ఉంది అన్నారు.
ఎన్టీఆర్ జిల్లాకు సంబంధించి కూడా ఆ విధానాన్ని అనుసరించలేదు, ఎన్టీఆర్ స్వస్థలం కృష్ణా జిల్లా,విజయవాడ కాదు. అందుకే విజయవాడకు వంగవీటి రంగా పేరు పెట్టాలనే డిమాండ్ వచ్చిందన్నారు. ఇలాంటి సున్నితమైన అంశాల విషయంలో ప్రభుత్వం సున్నితంగా వ్యవహరించాలి. కోనసీమకు అంబేద్కర్ పేరును మొదట్లోనే ప్రభుత్వం పెడితే ఈ సమస్య ఉత్పన్నమయ్యేది కాదు. రాజకీయ కారణాలతో కాకపోతే హఠాత్తుగా ఎందుకు నిర్ణయం తీసుకుంది? అని జనసేన అధినేత ప్రశ్నించారు.

Previous articleమెరిసేలే.. మెరిసేలే లిరికల్ సాంగ్ విడుదల
Next articleడిసెంబర్ లోగా టీడీపీ అభ్యర్థులను ఖరారు చేయనున్న లోకేష్?