ప్రత్యామ్నాయాలలో సీనియర్ కాంగ్రెస్ నాయకులు!

కాంగ్రెస్ పార్టీకి పెద్ద దెబ్బ… సీనియర్ నేత కపిల్ సిబల్ ఆ పార్టీని వీడి సమాజ్ వాదీ పార్టీలో చేరారు. అతని రాజ్యసభ నామినేషన్‌కు ఉత్తరప్రదేశ్ ప్రతిపక్ష పార్టీ మద్దతు ఇస్తుంది, ఆయన ఎగువ సభకు ప్రవేశాన్ని స్పష్టం చేసింది. కపిల్ సిబల్ పార్టీని వీడడం పెద్ద ఆందోళన కలిగిస్తుంది, ఎందుకంటే పార్టీలో పెద్ద మార్పులు చేయాలని సీనియర్ నాయకులు నాయకత్వానికి వ్యతిరేకంగా తమ స్వరం పెంచుతున్నారు. యువ నాయకులను ప్రోత్సహించడం లేదంటూ పార్టీపై దుమ్మెత్తిపోసిన 23 మంది తిరుగుబాటు కాంగ్రెస్ నాయకులలో ఆయన కూడా ఉన్నారు.
చాలా కాలంగా రాజకీయాల్లో ఉన్న ఆయన అనుభవం పార్టీకి ఉపయోగపడుతుంది. అయితే, కొంతకాలంగా కాంగ్రెస్ పార్టీకి,సీనియర్ నేతకు మధ్య విభేదాలు బాగా లేవని సమాచారం. కాంగ్రెస్‌లో పరిస్థితులు అనుకూలించకపోవడం, కాంగ్రెస్‌ పార్టీ తనను ఎగువ సభకు పంపే ప్రశ్నలతో సీనియర్‌ నేత పార్టీకి గుడ్‌బై చెప్పారు. ఇక్కడ కాంగ్రెస్ పార్టీ ఘోర పరాజయం పాలైంది. కపిల్ సిబల్‌కు వివిధ స్థాయిలలో అనేక కీలక పదవులు నిర్వహించి అపారమైన అనుభవం ఉంది.
కపిల్ సిబల్ తీసుకున్న ఆశ్చర్యకరమైన నిర్ణయం కారణంగా, శశి థరూర్, ఇతరులు వంటి ఇతర సీనియర్ నాయకులు కూడా మద్దతు ఇచ్చే ఇతర పార్టీలను ఎంచుకోవచ్చని భావిస్తున్నారు. అదే జరిగితే కాంగ్రెస్‌కు చావుదెబ్బ తప్పదు.

Previous articleడిసెంబర్ లోగా టీడీపీ అభ్యర్థులను ఖరారు చేయనున్న లోకేష్?
Next articleఅతి త్వరలో జాతీయ రాజకీయాల్లో సంచలనం : కేసీఆర్