డిసెంబర్ లోగా టీడీపీ అభ్యర్థులను ఖరారు చేయనున్న లోకేష్?

తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు అంత త్వరగా నిర్ణయాలు తీసుకోరు.ముఖ్యంగా ఎన్నికల అభ్యర్థుల ఎంపికలో నిర్ణయాలు తీసుకోవడంలో ఎన్నో లెక్కలు, సమీకరణాలు రూపొందించేవాడు.
ఈసారి, మార్పు కోసం, తేడా ఉంది. చంద్రబాబు నాయుడు కాదు, ఆయన కుమారుడు, పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి పార్టీలో చిచ్చు రేపుతూ అభ్యర్థుల ఎంపికలో కీలకపాత్ర పోషిస్తున్నారు. ఆయన ఈసారి విప్లవాత్మక నిర్ణయాలు తీసుకోనున్నారు.
విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల కోసం 100 సీట్లకు పార్టీ అభ్యర్థులను డిసెంబర్‌లోనే ఖరారు చేయాలని లోకేష్ నిర్ణయించినట్లు సమాచారం. అదేవిధంగా వచ్చే వేసవి నాటికి మరో 20 స్థానాలకు అభ్యర్థులను ప్రకటించనున్నారు.
పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్ నేతృత్వంలోని జనసేన పార్టీతో పొత్తు కోసం 30 సీట్లు పక్కన పెట్టాలని ఆయన నిర్ణయించుకున్నట్లు సమాచారం. పొత్తు కుదరని పక్షంలో ఆయా స్థానాలకు అభ్యర్థుల ప్రకటనను పరిశీలిస్తామన్నారు.
పొత్తులో భాగంగా జనసేన పార్టీ టీడీపీ నుంచి 40 సీట్లు అడగవచ్చని సమాచారం. కానీ టీడీపీ మాత్రం 30 సీట్లు ఇచ్చేందుకు సిద్ధంగా ఉంది. కేవలం జనసేనతో పొత్తు పెట్టుకోవడం వల్ల పెద్దగా ప్రయోజనం ఉండకపోవచ్చని, అందుకే భాజపా కూడా పొత్తులో చేరితే బాగుంటుందని అభిప్రాయపడ్డారు.
అదే సమయంలో, జగన్ ప్రభుత్వంపై చాలా వ్యతిరేకత పెరుగుతోందని అది చంద్రబాబు నాయుడుకు ఎక్కువగా అనుకూలంగా ఉంటుందని కొందరు సీనియర్ టిడిపి నాయకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. అలాగని జనసేన పార్టీతో పొత్తు అవసరం లేదు. పొత్తు అవసరం ఏదైనా ఉంటే టీడీపీతో చేతులు కలపడానికి జనసేన, బీజేపీ కలిస్తే బాగుంటుంది.
బీజేపీతో పొత్తును జనసేన ఎలా తెగతెంపులు చేసుకుంటుందనేది ప్రశ్న. బీజేపీతో పవన్ తెగతెంపులు చేసుకోవడానికి తక్షణ కారణాలు లేకపోలేదు. కనీసం, స్టీల్ ప్లాంట్ ప్రైవేటీకరణ అంశంపై పవన్ కూటమి నుండి బయటకు వచ్చి ఉంటే కొంత సమర్థన ఉండవచ్చు.
ఎలాంటి ప్రాస లేదా కారణం లేకుండా జనసేన అకస్మాత్తుగా బీజేపీతో తెగతెంపులు చేసుకుంటే, అది పవన్ జనసేన పార్టీకి ఎదురుదెబ్బ తగలవచ్చు. అదే సమయంలో, పవన్ బిజెపితో పొత్తు కొనసాగించలేరు, ఇది జనసేనకు మాత్రమే బాధ్యత, కానీ వైస్ వెర్సా కాదు. టీడీపీతో చేతులు కలిపితే జనసేనకు కొంత లాభం చేకూరుతుంది. కాకపోతే, బీజేపీతో కలిసి తిరిగేందుకు సరైన కారణం, సీజన్ కావాలి.
మోడీ, చంద్రబాబు నాయుడు, పవన్లు ఒక్కతాటిపైకి రావాలనేది జగన్ వ్యతిరేక రాజకీయ వర్గాల్లో సాధారణ భావన. కానీ చేయడం కంటే చెప్పడం సులభం. అందుకే టీడీపీ సొంత బ‌లాన్ని బ‌ట్టి పెట్టుకోవాల‌ని లోకేశ్ అభిప్రాయ‌ప‌డుతున్నారు. తండ్రిలాగా జనసేనతో పొత్తుపై పెద్దగా దృష్టి పెట్టడం లేదు. అందుకే పార్టీ అభ్యర్థుల ప్రకటనపై ఆయన ముందుగానే కసరత్తు ప్రారంభించారు.

Previous articleఅప్పుడు అంబేద్కర్ కోనసీమ అని ఎందుకు పెట్టలేదు?
Next articleప్రత్యామ్నాయాలలో సీనియర్ కాంగ్రెస్ నాయకులు!