తెలంగాణ బిజెపి లో రాజ్యసభ సీటు ఎవరికి దక్కనుంది?

తెలంగాణ రాష్ట్ర అసెంబ్లీలో భారతీయ జనతా పార్టీకి కేవలం ముగ్గురు ఎమ్మెల్యేలు మాత్రమే ఉన్నారు. కాబట్టి సమీప భవిష్యత్తులో తెలంగాణ బీజేపీ నాయకుడెవరూ రాజ్యసభ సభ్యుడు అయ్యే ప్రశ్నే లేదు. అయితే వచ్చే ఏడాది జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికల నేపథ్యంలో పార్టీ నేతలు, కార్యకర్తల్లో నైతిక స్థైర్యాన్ని నింపేందుకు తెలంగాణ బీజేపీ నేతకు రాజ్యసభ టికెట్ ఇవ్వాలని బీజేపీ కేంద్ర నాయకత్వం నిర్ణయించినట్లు తెలుస్తోంది.
భారతీయ జనతా పార్టీకి మెజారిటీ ఉన్న ఉత్తరాది రాష్ట్రాలలో ఒకదాని నుండి తెలంగాణ బిజెపి నాయకుడు ఒకరు రాజ్యసభకు నామినేట్ అవుతారు. మంగళవారం నుంచి నామినేషన్ ప్రక్రియ ప్రారంభమై మే 30తో ముగుస్తుంది. పార్టీ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం,బిజెపి ముగ్గురు నాయకుల పేర్లను పరిశీలిస్తోంది. పార్టీ మాజీ ప్రధాన కార్యదర్శి వి మురళీధర్ రావు మాజీ ఎంపి పారిశ్రామికవేత్త గరికపాటి మోహన్ రావు (2019లో టిడిపి నుండి బిజెపికి ఫిరాయించారు), నటిగా మారిన రాజకీయవేత్త, మాజీఎంపీ విజయశాంతి.
ప్రముఖ పారిశ్రామికవేత్త, మై హోమ్ గ్రూప్ చైర్మన్ జూపల్లి రామేశ్వరరావుకు కూడా ఉత్తరాది రాష్ట్రాల నుంచి బీజేపీ రాజ్యసభ టిక్కెట్టు ఇచ్చే అవకాశం ఉందని పార్టీ వర్గాల్లో చర్చ జరుగుతోంది. హైదరాబాద్ శివార్లలోని ముచ్చింతల్‌లోని చిన జీయర్ స్వామి ఆశ్రమంలో సమతా మూర్తి విగ్రహం ప్రారంభోత్సవం సందర్భంగా ప్రధాని నరేంద్ర మోడీతో సహా బిజెపి అగ్ర నాయకత్వంతో కలసి తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి నుండి రాజ్యసభను ఆశించిన రామేశ్వర్‌రావు ఆ అవకాశాన్ని కోల్పోయారు.
ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ నుంచి రామేశ్వర్‌రావుకు రాజ్యసభ నామినేషన్‌ వచ్చే అవకాశం ఉందన్న టాక్‌ కూడా ఉంది, అయితే తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఒత్తిడి కారణంగా అది కూడా కార్యరూపం దాల్చలేదు. కాబట్టి, తాజా నిర్ణయంలో భాగంగా ఉత్తరాది రాష్ట్రానికి చెందిన రామేశ్వర్ రావుకు రాజ్యసభ టిక్కెట్టును బిజెపి ఆఫర్ చేసే అవకాశం ఉంది. మై హోమ్ గ్రూప్ చైర్మన్ బీజేపీకి ఎర వేస్తారా లేదా అనేది వెంటనే తెలియదు.
ఇంతకుముందు, ఎం వెంకయ్య నాయుడు, జివిఎల్ నరసింహారావు వంటి ఇతర రాష్ట్రాల నుండి రాజ్యసభ సభ్యులుగా ఆంధ్రా నాయకులకు ఆ అవకాశం లభించిన సందర్భాలు ఉన్నాయి. తెలంగాణకు చెందిన బీజేపీ నేత ఉత్తరాది నుంచి రాజ్యసభ సభ్యుడిగా ఎన్నికవడం ఇదే తొలిసారి.

Previous articleనాని ‘అంటే.. సుందరానికీ’ థర్డ్ సింగిల్ ‘రంగో రంగా’
Next articleటీఆర్ఎస్ కార్యకర్తల్లో ఆత్మస్థైర్యాన్ని పెంచేందుకు కేసీఆర్ డ్రామా!