బీజేపీపై విరుచుకుపడ్డ ఉండవల్లి!

భారతీయ జనతా పార్టీ తన హిందూ అనుకూల భావజాలాన్ని తీవ్రంగా తప్పుపట్టడం రహస్యమేమీ కాదు. అన్ని వర్గాలను సమానంగా చూస్తామని ఆ పార్టీ చెబుతున్నప్పటికీ, దాని హిందూ స్టాండ్ చాలా బలంగా ఉంది. 2014 మరియు 2019 లోక్‌సభ ఎన్నికలలో, అదే స్టాండ్ కాంగ్రెస్ పార్టీని అణిచివేయడానికి బిజెపికి సహాయపడింది.
తమ మనోభావాలను కాంగ్రెస్ పార్టీ గౌరవించడం లేదని భావించిన హిందూ ఓటర్లు కాషాయ పార్టీకి ఓటు వేశారు. ఫలితంగా,కాంగ్రెస్ పార్టీ బిజెపికి పోటీ ఇవ్వలేకపోయింది. ఆ పార్టీ తన బలమైన ప్రాంతాలను కూడా కోల్పోయింది. మంచి మెజారిటీ ఉన్న బీజేపీ ఎప్పుడూ మతం పేరుతో రాజకీయాలు చేస్తుందని ఆరోపించారు.
హిజాబ్ మరియు కొనసాగుతున్న ఆలయ, మసీదు వివాదాలు వంటి అంశాలు తీవ్ర విమర్శలకు ఆజ్యం పోశాయి. ఇదిలావుంటే, కాషాయ పార్టీ బలమైన గడ్డ అయిన ఉత్తరప్రదేశ్ నుండి ప్రస్తుత జ్ఞాన్వాపీ వివాదం.
కేంద్ర ప్రభుత్వంపై తీవ్ర విమర్శలు చేస్తున్న మాజీ పార్లమెంటు సభ్యుడు, రాజకీయ విశ్లేషకుడు ఉండవల్లి అరుణ్ కుమార్ మరోసారి కేంద్రంపై విరుచుకుపడ్డారు మరియు పార్టీ తన రాజకీయ ప్రయోజనాల కోసం మతాన్ని ఆయుధంగా ఉపయోగించుకుంటుందని ఆరోపించారు. ఇటీవల ప్రెస్‌మీట్‌లో బీజేపీపై వుండవల్లి తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారు.
బీజేపీ అన్ని రంగాల్లో పూర్తిగా విఫలమైందని పేర్కొన్న ఉండవల్లి అరుణ్ కుమార్. మతాన్ని ఉపయోగించుకుని రాజకీయాలు చేస్తున్న ఒక్క విషయంలోనే బీజేపీ విజయం సాధించిందని అన్నారు. యువత, పెద్ద రాజకీయ నాయకులు బిజెపి పట్ల తమ ఆసక్తిని కనబరుస్తున్నారని ఆయన ఆందోళన వ్యక్తం చేశారు.
యువతే కాదు.. మంత్రులు, ఎంపీలు కూడా పార్టీలో చేరేందుకు ఆసక్తి చూపుతున్నారని పదవులు పొందేందుకు ఆ పార్టీ సిద్ధాంతాలు తెలియక పార్టీలో చేరుతున్నారని కాంగ్రెస్‌కు లౌకికవాదానికి, సెక్యులరిజానికి పేరుంది. కమ్యూనిస్టులు సోషలిజానికి పేరొందారని బీజేపీ హిందూత్వాన్ని చాటుకుంటుందని ఉండవల్లి అరుణ్‌కుమార్‌ అన్నారు.
ఈ సందర్భంగా ఉండవల్లి అరుణ్‌కుమార్ మాట్లాడుతూ ప్రపంచ దేశాలు భారతదేశానికి లభిస్తున్న గౌరవాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుని రాజకీయాల ప్రచారానికి మతాన్ని ఉపయోగించవద్దని అందరికీ విజ్ఞప్తి చేశారు. భారతీయ సంప్రదాయాలు చాలా ప్రాచుర్యం పొందాయని, ఇతర దేశాలు కూడా వాటిని అనుసరిస్తాయని ఆయన అన్నారు.

Previous articleఎమ్మెల్సీ అరెస్ట్‌పై వైఎస్సార్‌సీపీ దళిత నేతలు మౌనం!
Next articleమెరిసేలే.. మెరిసేలే లిరికల్ సాంగ్ విడుదల