2024లో మళ్లీ పోటీ చేయాలనుకుంటున్నకోలగట్ల?

కోలగట్ల వీరభద్ర స్వామి వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ నాయకుడు. ఒకే ఒక్కసారి ఎమ్మెల్యే అయినప్పటికి ఆయన విపరీతమైన ప్రజాదరణ పొందడమే కాకుండా విజయనగరం రాజకీయాల్లో కేంద్ర బిందువుగా పేరుతెచ్చుకున్నాడు 2019 ఎన్నికలే తనకు చివరివని ఆయన తరచూ చెబుతూ వస్తున్నారు. కానీ, ఆయన మనసు మార్చుకున్నట్లు తెలుస్తోంది.
ఆయన ఇప్పుడు 2024 ఎన్నికల్లో మరో సారి చేయాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు కనిపిస్తోంది.
కోలగట్ల దూకుడు రాజకీయ నాయకుడిగా పేరు తెచ్చుకున్నారు.రాజకీయాల్లోకి వచ్చిన ఆయన 1989లో తొలిసారి పోటీ చేసి ఎన్నికల్లో ఓడిపోయారు. అప్పటి నుంచి ఎన్నికల్లో పోటీ చేసి ఓడిపోతూనే ఉన్నారు. 2004లో, అతను అశోక్ గజపతి రాజును ఓడించి జెయింట్ కిల్లర్ అయ్యాడు. కానీ, అప్పటి నుంచి మళ్లీ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాన్ని గెలవలేకపోయారు.
వైఎస్‌ జగన్‌ ఆయనను ఎమ్మెల్సీని చేశారు. అయితే ఆయనకు మంత్రి పదవి ఇవ్వలేదు.నిజానికి ఆయనను మండలి డిప్యూటీ చైర్‌పర్సన్‌గా చేస్తానని జగన్ హామీ ఇచ్చినట్లు సమాచారం. కానీ, అది కూడా జరగలేదు. ఆయన కుమార్తె శ్రావణి అదే సమయంలో క్రియాశీల రాజకీయాల్లోకి ప్రవేశించి విజయనగరం కార్పొరేషన్‌కు డిప్యూటీ మేయర్‌గా ఎంపికయ్యారు.2024లో పోటీ చేయకపోవచ్చని చాలా మంది అనుకున్నారు. అయితే, ఆయన మనసు మార్చుకున్నట్లు తెలుస్తోంది.
ప్రస్తుతం ఇంటింటికి వెళ్లి పార్టీ ప్రచారంలో బిజీగా ఉన్నారు. 2024లో జరిగే ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తానన్న సంకేతాలను ఆయన పంపారు. ఆయన తన ఉద్దేశాన్ని వైఎస్ జగన్‌కి ముందే తెలియజేసినట్లు ఆయన సన్నిహిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి.కోలగట్ల వైశ్య వర్గానికి చెందిన వారు కాగా, విజయనగరంలో వైశ్యులు గణనీయమైన సంఖ్యలో ఉన్నారు. జగన్ కేబినెట్‌లో మంత్రిగా చేయాలని ఆయన భావిస్తున్నట్లు సమాచారం.

Previous articleటీఆర్ఎస్ రాజ్యసభ అభ్యర్థి విశ్వసనీయతను ప్రశ్నించిన జగ్గా రెడ్డి!
Next articleనాని ‘అంటే.. సుందరానికీ’ థర్డ్ సింగిల్ ‘రంగో రంగా’