రాజు అనర్హత పిటిషన్ పై కదలిక!

ఎట్టకేలకు, పార్టీ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడినందుకు నరసాపురం రెబల్ ఎంపీ రఘు రామకృష్ణరాజుపై అనర్హత వేటు వేయాలని కోరుతూ లోక్‌సభ స్పీకర్ ఓం బిర్లా ముందు వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ దాఖలు చేసిన పిటిషన్‌లో కొంత కదలిక వచ్చింది. ఫిరాయింపుల నిరోధక చట్టం కింద రాజుపై అనర్హత వేటు వేయాలని కోరుతూ వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ సమర్పించిన పిటిషన్‌ను జనవరి చివరి వారంలో లోక్‌సభ స్పీకర్ ప్రివిలేజెస్ కమిటీకి పంపించారు.
దాదాపు నాలుగు నెలల తర్వాత ప్రివిలేజెస్ కమిటీ చైర్మన్ సునీల్ కుమార్ సింగ్ పిటిషన్‌పై విచారణ చేపట్టారు.అనర్హత పిటిషన్‌పై విచారణ కోసం ఆయన వైఎస్‌ఆర్‌సి చీఫ్ విప్ మార్గాని భరత్‌ను కమిటీ ముందు పిలిచారు. గతంలో స్పీకర్‌కు భరత్‌ సమర్పించిన పిటిషన్‌లో రాజు పార్టీ వ్యతిరేక కార్యకలాపాలకు పాల్పడుతున్నాడని రుజువు చేసే అంశాలన్నింటినీ ప్రస్తావించినప్పటికీ, కమిటీ చైర్మన్‌ మాత్రం భరత్‌ని మౌఖికంగా ప్యానెల్‌ ముందు తెలియజేయాలని కోరారు.
భారత రాజ్యాంగంలోని పదో షెడ్యూల్‌లోని 6వ పేరాను మరియు లోక్‌సభ సభ్యుల (ఫిరాయింపు కారణంగా అనర్హత) రూల్స్, 1985లోని 6వ నిబంధనను అమలు చేయాలని పిటిషన్ కోరింది. అయితే చట్టం ప్రకారం తనపై అనర్హత వేటు వేయలేమనే నమ్మకంతో రాజు ఉన్నాడు.స్పీకర్ పిటిషన్‌ను ప్రస్తావిస్తూ, గత ఫిబ్రవరి 5లోపు తనపై అనర్హత వేటు వేయాలని ఆయన వైఎస్సార్‌సీపీని సవాలు చేశారు, లేకుంటే తానే స్వయంగా రాజీనామా చేస్తానన్నారు.
అయితే వైఎస్సార్‌సీపీ నుంచి ఎలాంటి స్పందన రాకపోవడంతో ఆయన తన ఎంపీ స్థానానికి రాజీనామా చేసేందుకు గడువును పొడిగిస్తూనే ఉన్నారు.రాజు విధించిన చివరి గడువు మే 14, అయితే గడువు ముగిసి వారం రోజులు దాటినా ఇంకా ఎంపీ సీటుకు గానీ పార్టీకి గానీ రాజీనామా చేయలేదు.

Previous articleజనసేన పార్టీపై కన్నేసిన కొత్తపల్లి?
Next articleటీఆర్ఎస్ రాజ్యసభ అభ్యర్థి విశ్వసనీయతను ప్రశ్నించిన జగ్గా రెడ్డి!