గడప గడపకు వర్సెస్ బాదుడే బాదుడు!

అధికార, ప్రతిపక్ష పార్టీల నాయకులు రోడ్డెక్కారు .త్వరలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న నేపధ్యంలో ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తున్న ప్రధాన రాజకీయ పార్టీలైన వైసీపీ, టీడీపీలు గడప గడపకూ మన ప్రభుత్వం, బాదుడే బాదుడు అనే కార్యక్రమాలు చేపట్టాయి.
వైసీపీ అధినేత, ముఖ్యమంత్రి వై.ఎస్. జగన్ గత మూడేళ్లలో ప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టి అమలు చేస్తున్న పలు సంక్షేమ పథకాలపై ఇంటింటికీ వెళ్లి ప్రచారం చేయాలని,క్యాడర్‌ను ముందుకు తీసుకెళ్లాలని జగన్ మోహన్ రెడ్డి తమ పార్టీ ఎమ్మెల్యేలను ఆదేశించారు.
ఎమ్మెల్యేలు వివిధ ప్రభుత్వ పథకాల గురించి బుక్‌లెట్‌ను తీసుకెళ్లాలని, లబ్ధిదారులకు సీఎం లేఖతో పాటు ప్రభుత్వం చేపడుతున్న అభివృద్ధి, సంక్షేమ కార్యక్రమాలపై 50 ప్రశ్నలతో కూడిన పబ్లిక్ బ్యాలెట్ పేపర్‌ను ప్రతి ఇంటికి అందించాలని కోరారు. అదే సమయంలో, ఏదైనా ఉంటే ఫిర్యాదులు చేయడానికి ప్రజలకు ఫోన్ నంబర్లు ఇవ్వడం. అలాగే అవసరమైతే తక్షణమే పనులు చేపట్టేందుకు ఒక్కో ఎమ్మెల్యేకు రూ.2 కోట్లు కేటాయించారు. రాష్ట్రంలో ఆర్థిక సంక్షోభంలో ఉన్నా సంక్షేమ పథకాలు నిరంతరం అమలవుతున్నాయని ప్రజలకు తెలియజేయాలని వారికి ప్రత్యేకంగా సూచించారు.
కాగా, ప్రతిపక్ష టీడీపీ బడడే బాడుదు అనే కౌంటర్ కార్యక్రమాన్ని ప్రారంభించగా, అందులో భాగంగా ఆ పార్టీ నేతలు విస్తృతంగా ర్యాలీలు, బహిరంగ సభలు నిర్వహిస్తున్నారు. వైసీపీ ప్రభుత్వ వైఫల్యాలను ఎత్తిచూపుతూ జగన్ తన పాదయాత్రలో చేసిన అవినీతి,తప్పుడు వాగ్దానాలపై ప్రజలకు అవగాహన కల్పిస్తోంది.
‘గడప గడపకూ’ ఎమ్మెల్యేలను గ్రామాల్లోకి రాకుండా అడ్డుకుంటున్నారని టీడీపీ నేతలు ఆరోపించారు.
శ్రీకాకుళం జిల్లా జి సిగడ మండలం విజయరామపురం వెళ్లకుండా ఎచ్చెర్ల ఎమ్మెల్యే కిరణ్ కుమార్‌ను అడ్డుకున్నారు. ఆయన కాన్వాయ్‌ను గ్రామంలోకి రానీయకుండా గ్రామస్తులు అడ్డుకున్నారు. గ్రామంలో రోడ్లు వేయకపోవడం, మౌలిక వసతులు కల్పించడం లేదని, ఎలాంటి సంక్షేమ పథకాలు అమలు చేయడం లేదని మండిపడ్డారు. గన్నవరం ఎమ్మెల్యే కొండేటి చిట్టిబాబుకు తమ గోడు చెప్పుకున్నా ప్రయోజనం లేదని అక్కడి మహిళలు చెప్పడంతో ఒక్క ఇంటి నుంచి వెళ్లిపోవాలని కోరారు. ఎమ్మెల్యే గో బ్యాక్ అంటూ నినాదాలు చేశారు. అయితే, ఎమ్మెల్యేలకు వ్యతిరేకంగా ప్రజలు అరుస్తున్నట్లు చూపుతున్న దృశ్య రుజువులు ఉన్నప్పటికీ ప్రభుత్వ సలహాదారు సజ్జల రామకృష్ణా రెడ్డి ఆరోపణలను ఖండించారు.
మరోవైపు టీడీపీ అధినేత లేదా ఇతర పార్టీల నేతలు నిర్వహించిన ర్యాలీలు, బహిరంగ సభలకు ప్రజల నుంచి విశేష స్పందన లభించింది. మాజీ సీఎం ఎన్.చంద్రబాబు నాయుడు, ఆయన కుమారుడు, మాజీ ఎమ్మెల్సీ ఎన్.లోకేశ్,సీనియర్ నేత జేసీ దివాకర్ రెడ్డి వంటి పలువురు నేతలు ప్రసంగించిన సభలకు పెద్ద ఎత్తున జనం తరలివచ్చారు.
బిర్యానీ ప్యాకెట్లు, బీరు బాటిళ్లను అందజేసి ప్రజలను చైతన్యవంతులను చేయడం మాములుగా కాకుండా స్వచ్ఛందంగా సభలకు తరలి వచ్చినట్లు సమాచారం. ఇంకా, నాయకులకు ‘గజ మాల’లతో స్వాగతం పలుకుతున్నారు. వారి పంచ్ డైలాగ్‌లు వైసీపీ ప్రభుత్వాన్ని కార్నర్ చేసే సూటి ప్రశ్నలకు ఈలలు మరియు చప్పట్లతో ప్రోత్సహిస్తున్నారు.
చంద్రబాబు నాయుడు కూడా తన పార్టీ మరియు బహిరంగ సభలకు సానుకూల స్పందనను చూసి ఫుల్ జోష్‌లో ఉన్నారు. మరి ఇప్పుడు బహిరంగ సభలకు వచ్చే జనాలు ఓట్ల రూపంలోకి మారి టీడీపీకి అధికారం కట్టబెడతారేమో చూడాలి.

Previous articleకొత్త ఫ్రంట్ కోసం కేసీఆర్.. డైలమాలో కాంగ్రెస్!
Next articleఎమ్మెల్యేల సహాయ నిరాకరణ.. కలవరంలో మాజీ డిప్యూటీ సీఎం!