రాజ్యసభ నామినేషన్లపై వివాదం?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ నుంచి రాజ్యసభ స్థానానికి ఆర్ కృష్ణయ్య అభ్యర్థిత్వంపై తీవ్ర వివాదం ,అభ్యంతరాలు కూడా తలెత్తాయి. కృష్ణయ్య తెలంగాణకు చెందిన వాడని, ఏపీకి స్థానికేతరుడనే విమర్శలు వినిపిస్తున్నాయి. ఏపీకి చెందిన కొందరు బీసీ నేతలు లేరా అని ప్రశ్నించడంతో ఆయన ఎంపికపై విమర్శలు కూడా ఉన్నాయి. మొదటిది వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ జగన్ మోహన్ రెడ్డికి సొంత రాజకీయ పార్టీ అని, నిర్ణయాలకు, ఫలితాలకు ఆయనే బాధ్యత వహించాలన్నారు.ఇతరుల గురించి మాట్లాడటానికి చాలా తక్కువ.
రెండో అంశం ఏమిటంటే నలుగురు అభ్యర్థుల్లో ఇద్దరు స్థానికేతరులు, తెలంగాణకు చెందిన వారు. కృష్ణయ్య నాన్ లోకల్ మాత్రమే కాదు. ఆయనతో పాటు తెలంగాణకు చెందిన మరో అభ్యర్థి ఎస్‌ నిరంజన్‌రెడ్డి కూడా ఉన్నారు. మూడో అంశం ఏంటంటే.. రాష్ట్రం నుంచి రాజ్యసభ స్థానాలకు నామినేట్ అయిన ఏకైక నాన్ లోకల్ లేదా మొదటి వ్యక్తి కృష్ణయ్య కాదు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌ విభజన తర్వాత కూడా రాష్ట్రంలో ఇద్దరు స్థానికేతరులను రాజ్యసభకు పంపారు. నిర్మలా సీతారామన్, సురేష్ ప్రభు రాజ్యసభలో అవశేష ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. గుజరాత్‌కు చెందిన మరో నాన్‌లోకల్‌ పరిమల్‌ నత్వానీ ఇప్పుడు ఏపీ నుంచి రాజ్యసభకు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. అదేవిధంగా గతంలోనూ ఇతర రాష్ట్రాల నుంచి పలువురు ఏపీ నేతలను రాజ్యసభకు పంపారు. ఇప్పుడు కూడా బీజేపీకి చెందిన జీవీఎల్ నరసింహారావును ఉత్తరప్రదేశ్ నుంచి రాజ్యసభకు పంపారు.
గతంలో ఉపరాష్ట్రపతి వెంకయ్యనాయుడును కర్ణాటక నుంచి ఒకసారి, ఆ తర్వాత రాజస్థాన్ నుంచి రాజ్యసభకు పంపారు. రాజ్యసభ నామినేషన్లు పూర్తిగా రాజకీయమైనవి. ఈ పోస్ట్‌లను రాజకీయ పార్టీలు తమ రాజకీయ, ఇతర ప్రయోజనాల కోసం ఉపయోగించుకుంటాయి దురదృష్టవశాత్తు, ఈసారి కృష్ణయ్య విషయంలో మాత్రమే స్థానికేతర అంశం రాజకీయ కారణాలతో చర్చనీయాంశమైంది. కృష్ణయ్య అభ్యర్థిత్వాన్ని తప్పు పట్టిన వారు నిరంజన్ రెడ్డి అభ్యర్థిత్వంపై మౌనం వహించడం ఆశ్చర్యం కలిగిస్తోంది.

Previous articleముందస్తు ఎన్నికలకు సిద్ధం కావాలి: చంద్రబాబు
Next articleఎబి వెంకటేశ్వరరావు సస్పెన్షన్ ఎత్తివేత!