ఎబి వెంకటేశ్వరరావు సస్పెన్షన్ ఎత్తివేత!

ఎట్టకేలకు, గత నెలలో సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాల మేరకు సీనియర్ ఐపీఎస్ అధికారి, ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ ఇంటెలిజెన్స్ చీఫ్ ఏబీ వెంకటేశ్వరరావు సస్పెన్షన్‌ను వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం బుధవారం రద్దు చేసింది. ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి సమీర్ శర్మ ఈ మేరకు ఉత్తర్వులు జారీ చేస్తూ,వెంకటేశ్వర్‌రావును 2022 ఫిబ్రవరి 8 నుంచి రెట్రోస్పెక్టివ్ ఎఫెక్ట్‌తో తిరిగి విధుల్లోకి తీసుకుంటామని పేర్కొంటూ తదుపరి ఉత్తర్వులు వెలువడే వరకు సాధారణ పరిపాలన శాఖకు నివేదించాలని కోరారు.
మాజీ రాష్ట్ర ఇంటెలిజెన్స్ ఫిబ్రవరి 8 నుండి పూర్తి జీతం ఇతర ప్రయోజనాలను పొందుతుందని ఆర్డర్ పేర్కొంది.వెంకటేశ్వరరావు సస్పెన్షన్‌ను రాష్ట్ర ప్రభుత్వం రద్దు చేస్తూ ఏప్రిల్ 22న సుప్రీంకోర్టు ఆయనను వెంటనే విధుల్లోకి తీసుకోవాలని ఆదేశించింది. తన సస్పెన్షన్‌ను రద్దు చేస్తూ హైకోర్టు ఇచ్చిన తీర్పును సవాల్ చేస్తూ రాష్ట్ర ప్రభుత్వం దాఖలు చేసిన స్పెషల్ లీవ్ పిటిషన్‌ను జస్టిస్ ఏఎం ఖాన్విల్కర్, జస్టిస్ అభయ్ ఎస్ ఓకా, జస్టిస్ సీటీ రవి కుమార్‌లతో కూడిన సుప్రీంకోర్టు డివిజన్ బెంచ్ కొట్టివేసింది.
రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కూడా వెంకటేశ్వర్ రావు సస్పెన్షన్‌ను మరింత పొడిగించాలని కోరింది. కేంద్రం నుండి తగిన ఉత్తర్వు కోసం వేచి ఉంది. అయితే రెండేళ్లకు పైగా సస్పెన్షన్‌ను కొనసాగించడం సహజ న్యాయ సూత్రాలకు విరుద్ధమని సుప్రీంకోర్టు ధర్మాసనం అభిప్రాయపడింది. రెండేళ్లకు మించి వెంకటేశ్వరరావు ను సస్పెన్షన్‌లో ఉంచలేమని పేర్కొంటూ ఆయనను తక్షణమే తిరిగి విధుల్లోకి తీసుకోవాలని సుప్రీంకోర్టు ధర్మాసనం ఆదేశించింది.
వెంకటేశ్వరరావు సస్పెన్షన్ కాలం ముగిసిన ఫిబ్రవరి 7, 2022 నుండి అమలులోకి వచ్చే జీతం,అలవెన్సులకు కూడా ఆయన అర్హులని సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది.తన సస్పెన్షన్‌ గడువు ఫిబ్రవరి 8తో ముగియనున్నందున మళ్లీ విధుల్లోకి తీసుకోవాలని వెంకటేశ్వరరావు ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి సమీర్‌ శర్మకు కొన్ని వారాల క్రితం లేఖ రాశారు.సుప్రీంకోర్టు తీర్పు తర్వాత కూడా సమీర్ శర్మకు రెండుసార్లు లేఖ రాసి, రెండుసార్లు రాష్ట్ర సచివాలయానికి వెళ్లి సీఎస్‌ని కలిశారు. చివరకు ప్రధాన కార్యదర్శి సస్పెన్షన్‌ను రద్దు చేశారు.
వెంకటేశ్వరరావుకు తన క్యాడర్‌కు సరిపోయే పోస్టింగ్ ఇచ్చే అవకాశం లేదు. వెంకటేశ్వరరావు పై ఇప్పటికే క్రమశిక్షణారాహిత్యం, సర్వీస్ రూల్స్ ఉల్లంఘన కేసు ఉంది. దానిని సద్వినియోగం చేసుకుంటే, అతను క్రమశిక్షణా కారణాలతో మళ్లీ సర్వీస్ నుండి సస్పెండ్ చేయబడవచ్చు. ఏది ఏమైనప్పటికీ,తదుపరి ఎన్నికలు వరకు ముఖ్యమంత్రి ఆయనను ఏ పెద్ద పదవిలో కొనసాగనివ్వకపోవచ్చు.

Previous articleరాజ్యసభ నామినేషన్లపై వివాదం?
Next articleవెర్స‌టైల్ హీరో స‌త్య‌దేవ్ క‌థానాయ‌కుడిగా ‘గాడ్సే’.. జూన్ 17న గ్రాండ్ రిలీజ్