బీజేపీని వీడిన రావెల కిషోర్ మళ్లీ టీడీపీలోకి?

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ముందస్తు ఎన్నికల గురించి రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చలు జరుగుతున్న నేపథ్యంలో, ఆయా రామ్.. గయా రామ్లు.. తమ రాజకీయ ప్రయోజనాలకు అనుగుణంగా పార్టీలు మారే సమయం వచ్చింది.సోమవారం, ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ మంత్రి,బిజెపి రాష్ట్ర ఉపాధ్యక్షుడు రావెల కిషోర్ బాబు వ్యక్తిగత కారణాలతో భారతీయ జనతా పార్టీకి రాజీనామా చేస్తున్నట్లు ప్రకటించారు. గత నాలుగేళ్లలో ఆయన వైదొలిగిన మూడో పార్టీ ఇది.
బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు సోము వీర్రాజుకు రాసిన లేఖలో ప్రముఖ దళిత నాయకుడు కేంద్రంలోని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ స్వచ్ఛమైన, సుస్థిర ప్రభుత్వం పట్ల ఆకర్షితుడై బీజేపీలో చేరినట్లు తెలిపారు. డాక్టర్‌ బీఆర్‌ అంబేద్కర్‌ పట్ల మోదీకి ఉన్న గౌరవం, అభిమానం నన్ను బీజేపీలో చేరేలా చేసింది. దేశం ప్రపంచంలోనే శక్తివంతమైన దేశంగా అభివృద్ధి చెందడానికి సామాజిక ఆర్థిక, రాజకీయ అసమానతలను అధిగమించడానికి మోడీ నాయకత్వం చాలా అవసరమని నేను ఇప్పటికీ భావిస్తున్నాను, అని ఆయన అన్నారు.
భాజపా ఉపాధ్యక్షునిగా చేసి పార్టీలో నాకు ప్రముఖ స్థానం కల్పించినందుకు వీర్రాజుకు కృతజ్ఞతలు తెలుపుతూ రావెల మాట్లాడుతూ వ్యక్తిగత, కుటుంబ కారణాల వల్ల పార్టీలో కొనసాగలేకపోతున్నట్లు తెలిపారు. నేను పార్టీకి, పదవికి రాజీనామా చేస్తున్నాను. దయచేసి మరోలా అనుకోవద్దు అని లేఖలో పేర్కొన్నారు.
రావెల కిషోర్ బాబు 2014 ఎన్నికలకు ముందు టీడీపీలో చేరడానికి ముందు ఇండియన్ రైల్వే ట్రాఫిక్ సర్వీస్ (IRTS) అధికారి.
గుంటూరు జిల్లా ప్రత్తిపాడు నియోజకవర్గం నుంచి గెలిచి సాంఘిక సంక్షేమ శాఖ మంత్రిగా పనిచేశారు. అయితే 2017 మార్చిలో మంత్రివర్గ విస్తరణ సందర్భంగా రావెలను మంత్రివర్గం నుంచి తప్పించారు. 2018 మార్చిలో,టీడీపీలో తనకు అవమానం ఎదురైందని ఆరోపిస్తూ పవన్ కళ్యాణ్ నేతృత్వంలోని జనసేన పార్టీలోకి జంప్ అయ్యాడు. చంద్రబాబు నాయుడు తనను గౌరవించి సీటు ఇచ్చినా దళితుడైన తనపై పార్టీ స్థాయిలో నాయకులు వివక్ష చూపారని అప్పుడు ఆయన అన్నారు. 2019 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో రావెల ఇదే ప్రత్తిపాడు నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేసినా భారీ తేడాతో ఓడిపోయారు.
ఆ తర్వాత రావెల జనసేనలో ఎక్కువ కాలం కొనసాగలేదు. అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరిగిన నెల రోజుల్లోనే ఆయన బీజేపీలోకి ఫిరాయించి పార్టీ ఉపాధ్యక్షుడిగా ఎంపికయ్యారు.అయితే బీజేపీలో కూడా క్రియాశీలకంగా వ్యవహరించని ఆయన గత కొంతకాలంగా పార్టీ కార్యక్రమాలకు దూరంగా ఉంటున్నారు.ఇప్పుడు బీజేపీని వీడిన ఆయన మళ్లీ తన మాతృ పార్టీ టీడీపీలోకి వచ్చి అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోవచ్చని భావిస్తున్నారు. ఆయనకు టీడీపీ అధిష్టానం నుంచి క్లియరెన్స్ వచ్చిందా లేదా అన్నది వెంటనే తెలియరాలేదు.

Previous articleబీజేపీ నేతలను పవన్ ఎందుకు కలవడం లేదు?
Next articleపెద్ద నేతలను ఆకర్షించడంలో విఫలమైన బీజేపీ!