కాంగ్రెస్ గూటికి పొంగులేటి?

2019 సార్వత్రిక ఎన్నికల తర్వాత టీఆర్‌ఎస్ కి దూరంగా ఉన్న ఖమ్మం మాజీ పార్లమెంటు సభ్యుడు పొంగులేటి శ్రీనివాస రెడ్డి ఆ పార్టీని వీడాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు సమాచారం. రాజ్యసభ పదవికి ఇటీవల రాజీనామా చేసిన బండ ప్రకాష్ స్థానంలో పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కె చంద్రశేఖర్ రావు రాజ్యసభకు నామినేషన్ వేయాలని ఇచ్చిన ప్రతిపాదనను పొంగులేటి తిరస్కరించినట్లు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం.
రెండ్రోజుల క్రితమే కేసీఆర్ పొంగులేటిని ప్రగతి భవన్‌కు పిలిపించి ఈ ప్రతిపాదన చేసినట్లు సమాచారం. మాజీ ఎంపీ ముఖ్యమంత్రి ముందు ఏమీ చెప్పనప్పటికీ, రాజ్యసభ టిక్కెట్‌పై తనకు ఆసక్తి లేదని పార్టీలోని ఇతర వర్గాల ద్వారా ఆయన చెప్పినట్లు సమాచారం. బండ ప్రకాష్ రాజీనామా చేయడం వల్ల వచ్చే ఉపఎన్నికల్లో పోటీ చేయకుండా ఆరేళ్లపాటు రాజ్యసభకు పూర్తిస్థాయి నామినేషన్ వేయాలని కోరినట్లు వార్తలు వస్తున్నాయి.
అయితే ఇన్ని రోజులు పార్టీ అధిష్టానం నిరాశకు గురవుతున్నందున పొంగులేటి టీఆర్‌ఎస్‌లో కొనసాగేందుకు ఏమాత్రం ఆసక్తి చూపడం లేదని సన్నిహితులు చెబుతున్నారు. పార్టీ ఫిరాయించిన ఎంపీ నామా నాగేశ్వర్ రావుకు ప్రాధాన్యత ఇస్తూ పొంగులేటిని మాత్రం విస్మరిస్తూ వస్తున్నారు.
ముఖ్యమంత్రిని కలవడానికి చాలాసార్లు అపాయింట్‌మెంట్ కోరాడు కానీ లభించలేదు. పార్టీ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ కెటి రామారావును కూడా కలవలేకపోయారు. అవమానంగా ఫీల్ అవుతున్నాడు. అందుకే ఆయన కేసీఆర్ ఆఫర్‌ని తిరస్కరించినట్లు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం .
ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి సోదరి వైఎస్ షర్మిల కుటుంబంతో సన్నిహితంగా ఉండడంతో ఆయన వైఎస్ఆర్ తెలంగాణ పార్టీలో చేరే అవకాశం ఉందని గతంలోనే చర్చ జరిగింది.
అయితే షర్మిలకు ఓటర్లపై ఎలాంటి ప్రభావం చూపే అవకాశాలు తక్కువ కాబట్టి ఖమ్మం జిల్లాలో కాస్త బలంగా ఉన్న కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు పొంగులేటి మొగ్గుచూపుతున్నారు. ఆయన ఎప్పుడైనా కాంగ్రెస్‌లో చేరే అవకాశం ఉందని సమాచారం.

Previous articleనాని ‘అంటే.. సుందరానికీ’ సెకండ్ సింగిల్ ‘ఎంత చిత్రం’ మే 9న విడుదల
Next articleఈటల కు బిజెపిలో తగిన గుర్తింపు లేదా?