రెండేళ్లు ముందే ఎన్నికల ప్రసంగాలు చేస్తున్న జగన్!

మరో రెండు వారాల్లో వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి పదవీ బాధ్యతలు చేపట్టి మూడేళ్లు పూర్తి చేసుకోనున్నారు. ఆయన పూర్తి పదవీకాలం పూర్తి కావడానికి ఇంకా రెండేళ్ల సమయం ఉంది. అయితే గత కొన్ని రోజులుగా ముఖ్యమంత్రి ఎన్నికల ప్రసంగాలు చేయడం మొదలుపెట్టారు. ఇటీవలి వరకు ఆయన తాడేపల్లి నివాసం నుంచి మౌస్‌ క్లిక్‌ ద్వారా వివిధ పథకాల లబ్ధిదారులకు ప్రత్యక్ష ప్రయోజన బదిలీ పథకం కింద నిధులు విడుదల చేశారు.
ఇప్పుడు కొత్త పథకాలు కాకపోయినా పాత పథకాలనే ఏటా అమలు చేస్తూ నేరుగా ప్రజల్లోకి వెళ్లి డబ్బులు విడుదల చేస్తున్నారు. ఈ సందర్భంగా బహిరంగ సభలను ఉద్దేశించి ప్రసంగించడాన్ని ఎంచుకుని, ప్రతిపక్షంపై విరుచుకుపడటానికి, ప్రజల ఆశీర్వాదం కోసం మళ్ళీ ప్రయత్నిస్తున్నారు.
సోమవారం పశ్చిమగోదావరి జిల్లా గణపవరం గ్రామంలో జరిగిన భారీ బహిరంగ సభలో జగన్ ప్రసంగిస్తూ కొనసాగుతున్న రైతు భరోసా పథకం నిధులను విడుదల చేశారు. ముఖ్యమంత్రి తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు, అతని “దత్తపుత్రుడు” పవన్ కళ్యాణ్‌పై దాడి చేయడానికి ఎక్కువ సమయం కేటాయించారు. తన హయాంలో చంద్రబాబు నాయుడు రైతులను పూర్తిగా మోసం చేశాడు. కానీ 2014లో అధికారంలోకి రావడానికి సహకరించిన ఆయన దత్తపుత్రుడు చంద్రబాబును ఎన్నడూ ప్రశ్నించలేదని అన్నారు.
తాను ప్రజల కుమారుడినని చెప్పుకుంటున్న జగన్ ఎన్నికలకు ముందు, ఎన్నికల తర్వాత ఎప్పుడూ భిన్నమైన ప్రమాణాలను పాటించలేదన్నారు. మీ బిడ్డ ఎన్నికల ముందు చెప్పినట్టే చేసారు. ప్రజలకు మంచి చేయాలనే చిత్తశుద్ధి, హృదయం నాకు ఉన్నాయి. అదే నాకు చంద్రబాబునాయుడుకి తేడా అన్నాడు.
రాజకీయ ప్రయోజనాల కోసం ప్రజలను మోసం చేయనని చెప్పిన ముఖ్యమంత్రి నాయుడు 2014 ఎన్నికల మేనిఫెస్టోలో పంట రుణాలను మాఫీ చేస్తానని హామీ ఇచ్చారని ఆరోపించారు.కానీ తరువాత, వెబ్‌సైట్ నుండి పార్టీ మ్యానిఫెస్టోను తీసివేసాడు. అయినప్పటికీ,అతని దత్తపుత్రుడు అతనిని ఎన్నడూ ప్రశ్నించలేదు. ఇప్పుడు రైతుల కష్టాలపై మొసలి కన్నీరు కారుస్తున్నాడు. రైతుల గురించి మాట్లాడే నైతిక హక్కు ఈ నాయకులకు లేదన్నారు.
ఆత్మహత్యలు చేసుకున్న రైతులను ఆదుకునే పేరుతో పవన్ కళ్యాణ్‌పై జిల్లాల వారీగా పర్యటిస్తున్నారని కానీ ప్రభుత్వం నుంచి లబ్ధి పొందని ఒక్క రైతు కూడా దొరకడం లేదన్నారు. తమ పార్టీ నాయకులు ఇంటింటికీ వెళ్లి ఎన్నికల మేనిఫెస్టోలో ఇచ్చిన హామీలను ప్రభుత్వం ఏవిధంగా అమలు చేస్తుందో ప్రజలకు వివరిస్తూ ప్రజల మన్ననలు పొందుతున్నారని జగన్ అన్నారు. గత టీడీపీ ప్రభుత్వానికి, గత మూడేళ్ల తమ ప్రభుత్వానికి మధ్య ఉన్న వ్యత్యాసాన్ని ప్రజలు

Previous articleఅల్ల‌రి న‌రేష్ హీరోగా ‘ఇట్లు మారేడుమిల్లి ప్రజానీకం’
Next articleబీజేపీ నేతలను పవన్ ఎందుకు కలవడం లేదు?