ఈటల కు బిజెపిలో తగిన గుర్తింపు లేదా?

హుజూరాబాద్ అసెంబ్లీ స్థానానికి ఉప ఎన్నికలకు ముందు తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితికి రాజీనామా చేసి భారతీయ జనతా పార్టీలో చేరిన తెలంగాణ మాజీ వైద్య ఆరోగ్య శాఖ మంత్రి ఈటల రాజేందర్ ఇప్పుడు పార్టీలో తగిన ప్రాధాన్యత లభించడం లేదని భావిస్తున్నట్లు సమాచారం.
హుజూరాబాద్ ఉప ఎన్నికలో దాదాపు 25,000 ఓట్ల భారీ ఆధిక్యంతో గెలుపొందడం ద్వారా రాజేందర్ బిజెపిలో ఒక రకమైన చరిత్ర సృష్టించారు. బలమైన వామపక్ష నేపథ్యాన్ని కలిగి ఉండి, ఆ తర్వాత తెలంగాణ ఉద్యమానికి బలమైన నాయకుడిగా మారిన రాజేందర్‌కు బీజేపీలో స్థానం లేదని భావించారు. అయితే, తన రాజకీయ జీవితాన్ని నిలబెట్టుకోవడానికి కాషాయ సంస్కృతికి అనుగుణంగా మారాల్సి వచ్చింది. టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం వేట నుంచి బయటపడేందుకు బీజేపీలో చేరడం తప్పనిసరి అయింది. అయితే విజయం సాధించి నెలలు గడుస్తున్నా బీజేపీలో ఈటలకు ఆశించిన స్థాయిలో గుర్తింపు రాలేదు.
మీడియా లైమ్‌లైట్‌ను, బీజేపీ జాతీయ నాయకత్వం దృష్టిని ఆకర్షిస్తున్న తెలంగాణ బీజేపీ అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్‌పై దృష్టి మొత్తం పడింది.సంజయ్ ప్రకటించిన ఏ కార్యక్రమాలపైనా రాష్ట్ర పార్టీ నాయకత్వం ఈటలను విశ్వాసంలోకి తీసుకోలేదు. పార్టీ వ్యూహాత్మక సమావేశాలకు కూడా ఆయనకు ఆహ్వానం అందడం లేదు. మాజీ మంత్రి తన అసంతృప్తిని బయట వ్యక్తం చేయడం లేదు, ఎందుకంటే అతను పార్టీలోకి కొత్తవాడు, గొంతు ఎత్తినట్లయితే, అతను రెబల్‌గా ముద్ర వేస్తాడు. అతని రాజకీయ మనుగడకు వేరే వేదిక లేకపోవచ్చు.
దీంతో ఈటల తన హుజూరాబాద్ నియోజకవర్గానికే పరిమితమై తన ఓటు బ్యాంకును కాపాడుకుంటున్నారు. హైదరాబాదులోని బీజేపీ పార్టీ కార్యాలయానికి రాని ఆయన తన నియోజకవర్గంలోని స్థానిక బీజేపీ నేతలతో స్నేహపూర్వక సంబంధాలు కొనసాగిస్తున్నారు. ఈటల తన ప్రాభవాన్ని విస్తరించుకునేందుకు పొరుగు జిల్లాల్లో కూడా పర్యటిస్తున్నారు. అయితే ఆయన టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వంపైనా, ముఖ్యమంత్రి కె చంద్రశేఖర్‌రావుపైనా విరుచుకుపడటం మానలేదు. రైతుల భూములను కూడా లాక్కునే భూమాఫియాను కేసీఆర్ ప్రోత్సహిస్తున్నారని ఆరోపించారు.
బీజేపీ భారతీయ ఝూటా పార్టీ అన్న టీఆర్ఎస్ నేతల ఆరోపణలను ఆయన కొట్టిపారేశారు. ఇది ప్రజల పార్టీ,నిజానికి టీఆర్ఎస్ ఫేక్ పార్టీ అని ఆయన ఆరోపించారు. బహుశా, ఈటల తన రాజకీయ భవిష్యత్తుపై ఏదైనా నిర్ణయం తీసుకునే ముందు వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల వరకు వేచి ఉండొచ్చు. బీజేపీలో తగిన గుర్తింపు వస్తే మాత్రం కొనసాగుతారు. లేకపోతే ఇతర ప్రత్యామ్నాయాల కోసం చూసే అవకాశం ఉంది.

Previous articleకాంగ్రెస్ గూటికి పొంగులేటి?
Next articleఇచ్ఛాపురం నియోజకవర్గంలో త్రిముఖ పోటీ?