వైఎస్‌ జగన్‌ పై విచారణ మళ్లీ మొదటి దశకి?

వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌ రెడ్డిపై సెంట్రల్‌ బ్యూరో ఆఫ్‌ ఇన్వెస్టిగేషన్‌ (సీబీఐ) దాఖలు చేసిన క్విడ్‌ ప్రోకో కేసుల్లో కొనసాగుతున్న విచారణ మళ్లీ మొదటి దశకు వచ్చినట్లు కనిపిస్తోంది.55 మంది జిల్లా, సెషన్స్ కోర్టు జడ్జీలను ప్రస్తుతం ఉన్న పదవుల నుంచి వివిధ కోర్టులకు బదిలీ చేస్తూ తెలంగాణ హైకోర్టు శుక్రవారం సాయంత్రం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది.
ఈ జాబితాలో గత మూడేళ్లుగా జగన్‌కు సంబంధించిన కేసులను విచారిస్తున్న సీబీఐ ప్రత్యేక కోర్టుల ప్రిన్సిపల్ సెషన్స్ జడ్జి బీఆర్ మధుసూధన్ రావు ఉన్నారు. ఆయన స్థానంలో కామారెడ్డి కోర్టు 9వ అదనపు న్యాయమూర్తి సీహెచ్‌ రమేష్‌బాబు నియమితులయ్యారు.
జగన్ పై ఉన్న చాలా కేసులు ఈ కేసులో నిందితులు దాఖలు చేసిన డిశ్చార్జి పిటిషన్లకు సంబంధించినవే. అవన్నీ చివరి దశలో ఉన్నాయి.ఇప్పటికే పలువురు నిందితుల పిటిషన్లపై విచారణ పూర్తయింది. ఈ పిటిషన్లను వ్యతిరేకిస్తూ సీబీఐ తన వాదనలు వినిపించాల్సి ఉంది.
మధుసూధన్ రావు ప్రతి శుక్రవారం జగన్ కేసులను విచారిస్తున్నారు. ఇప్పుడు కొత్త న్యాయమూర్తి మొదటి నుండి విచారణను మళ్లీ ప్రారంభించవలసి ఉంది. నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, కేసుల విచారణ మధ్యలో న్యాయమూర్తులు బదిలీ అయినప్పుడు కూడా ఇది జరిగింది.జగన్ కేసులకు సంబంధించి మళ్లీ అదే జరిగితే, ప్రక్రియ మళ్లీ ప్రారంభం కావాలి, ఫలితంగా కేసులో అంతులేని జాప్యం జరుగుతుంది.
జగన్‌తో పాటు, ఓబుళాపురం మైనింగ్, ఎమ్మార్ ఆస్తులకు సంబంధించిన హై ప్రొఫైల్ కేసులతో సహా 11 కేసులకు సంబంధించిన డిశ్చార్జి పిటిషన్లను సీబీఐ ప్రత్యేక కోర్టు విచారిస్తోంది. ఒక్క పిటిషన్‌లో కూడా వాదనలు పూర్తి కాలేదు. కొన్ని కేసులు 2012 నుండి పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి,వాటిలో చాలా వరకు అభియోగాల రూపకల్పన దశలో ఉన్నాయి. సిట్టింగ్ జడ్జి బదిలీతో విచారణ నిరవధికంగా ఆలస్యమయ్యే అవకాశం ఉంది.

Previous articleటీడీపీ నేత జెసితో బీజేపీ జాతీయ కార్యదర్శి భేటీ?
Next articleఒక దెబ్బకు రెండు పిట్టలు కొట్టాలనుకున్న గంటా!