కేటీఆర్ వ్యాఖ్యల వెనుక వైసీపీ సీనియర్ నేత రాజకీయ అజెండా!

హైదరాబాద్ లోని హైటెక్స్ లో క్రెడాయి నిర్వహిస్తున్న ప్రాపర్టీ షోను మంత్రి కేటీఆర్ ప్రారంభించారు. ఈ సందర్భంగా ఆయన తెలంగాణ గొప్పతనం గురించి మాట్లాడారు. సీఎం కేసీఆర్ సమర్థతో రాష్ట్రంలో ఆర్నెల్లలో విద్యుత్ సమస్యను అధిగమించినట్లుగా పేర్కొన్నారు. ఇళ్లకు, వ్యవసాయానికి, పరిశ్రమలకు 24 గంటలు విద్యుత్ ఇస్తున్న ఏకైక రాష్ట్రం తెలంగాణగా పేర్కొన్నారు.
ఈ సందర్భంగా ఆయన తన మిత్రుడు చెప్పిన ఏపీకి సంబంధించిన వ్యాఖ్యల్ని గుర్తు చేసుకుంటూ చెప్పుకొచ్చారు. పక్క రాష్ట్రంలో కరెంటు, నీళ్లు లేవు. రోడ్లన్నీ ధ్వంసమై ఉన్నాయని మిత్రులు చెప్పారు. అక్కడ పరిస్థితులు అధ్వానంగా ఉన్నాయి. తన ఊరు నుంచి హైదరాబాద్ కు వచ్చాక ఊపిరి పీల్చుకున్నట్లుగా తనకు తెలిసినవారు చెప్పినట్లుగా వెల్లడించారు. అక్కడకి వెళ్లి మీరే చూడండి. అక్కడికి వెళ్లి చూసి వస్తే మీరు మమ్మల్ని అభినందిస్తారు. కొన్ని మాటలంటే కొంతమందికి నచ్చక పోవచ్చు కానీ అవన్నీ వాస్తవాలు అంటూ కేటీఆర్ చెప్పిన మాటలు ఆంధ్ర-తెలంగాణ వివాదానికి దారితీసింది.
పొరుగు తెలుగు రాష్ట్రం గురించి తెలంగాణ మంత్రి మాట్లాడటం తగదని, తన వ్యాఖ్యలను ఉపసంహరించుకోవాలని రాష్ట్ర విద్యాశాఖ మంత్రి,వైఎస్సార్‌సీపీ సీనియర్‌ నేత బొత్స సత్యనారాయణ కేటీఆర్‌పై ఘాటుగా మండిపడ్డారు. సంక్రాంతి సెలవుల కోసం ఆంధ్రప్రదేశ్‌కి వచ్చిన తన స్నేహితుడిని ఉటంకిస్తూ, అధ్వాన్నమైన రోడ్లు, విద్యుత్, నీటి సరఫరా లేకపోవడంపై వ్యాఖ్యానించాడు. కానీ నేను ఇప్పుడే హైదరాబాద్ నుండి వస్తున్నాను. హైదరాబాద్‌లోని మా ఇంట్లో రెండు రోజులుగా కరెంటు లేదు. మేము జనరేటర్‌లో నిర్వహించాల్సి వచ్చింది. దీనిపై కేటీఆర్ ఏమంటారు? బొత్స అడిగాడు.
బొత్స వ్యాఖ్యలపై స్పందించిన చేవెళ్ల టీఆర్‌ఎస్ ఎంపీ రంజిత్ రెడ్డి హైదరాబాద్‌లోని తన ఇంటికి బొత్స కరెంట్ బిల్లు చెల్లించకపోయి ఉండవచ్చని అన్నారు.అందుకే విద్యుత్ సరఫరా లేదు.కానీ మేము నిరంతర విద్యుత్ సరఫరాను అందిస్తున్నాం అని అతను చెప్పాడు.కోస్తా ఆంధ్ర ప్రజల చెమట,రక్తంతో అభివృద్ధి చెందిన హైదరాబాద్‌ గురించి కేటీఆర్‌ పెద్ద ఎత్తున ఆరోపణలు చేయడంపై విజయవాడకు చెందిన వైఎస్సార్‌సీపీ సీనియర్‌ నేత మల్లాది విష్ణు తప్పుబట్టారు.
తెలంగాణ ప్రజలకు సంస్కృతి నేర్పింది ఆంధ్రా వాళ్లే. వారి పెట్టుబడి వల్లనే తెలంగాణ అభివృద్ధి చెందింది. ఏపీలో జరుగుతున్న అభివృద్ధిని చూసేందుకు కేటీఆర్ విజయవాడకు రావాలి అని అన్నారు. కేటీఆర్ ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేస్తూనే ఉంటే రెండు తెలుగు రాష్ట్రాలను కలిపే రోజులు వస్తాయని విష్ణు హెచ్చరించారు. సంక్షేమ పథకాల అమలులో ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ప్రథమ స్థానంలో నిలిచిందని, జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి పాలనలో ప్రజలు ఎంతో సంతోషంగా ఉన్నారని అన్నారు.

Previous articleఅదానీ భార్యకు రాజ్యసభ సీటు?
Next articleసీనియర్ ఐపీఎస్ అధికారి ఏబీకి పోస్టింగ్ కావాలి!