సీనియర్ ఐపీఎస్ అధికారి ఏబీకి పోస్టింగ్ కావాలి!

ప్రస్తుతం సస్పెన్షన్‌లో ఉన్న 1989 బ్యాచ్‌కు చెందిన సీనియర్‌ ఐపీఎస్‌ అధికారి ఏబీ వెంకటేశ్వరరావు పోస్టింగ్‌, వేతనం ఇవ్వాలని ఏపీ ప్రభుత్వానికి లేఖ రాశారు. తన సస్పెన్షన్‌పై సుప్రీంకోర్టు తాజా ఆదేశాలను ఉటంకిస్తూ ప్రధాన కార్యదర్శి డాక్టర్ సమీర్ శర్మకు లేఖ రాశారు. ఏపీ హైకోర్టు ఆదేశాలపై ఏపీ ప్రభుత్వం దాఖలు చేసిన స్పెషల్ లీవ్ పిటిషన్ (ఎస్‌ఎల్‌పీ)ని సుప్రీంకోర్టు కొట్టివేసింది.
ఐపీఎస్ అధికారి సస్పెన్షన్‌ను హైకోర్టు పక్కన పెట్టింది. టీడీపీ అధికారంలో ఉన్న సమయంలో రాష్ట్ర ఇంటెలిజెన్స్ విభాగానికి ఎలక్ట్రానిక్ గాడ్జెట్ల కొనుగోలులో నిధుల దుర్వినియోగం ఆరోపణలపై సీనియర్ అధికారిని సస్పెండ్ చేశారు. ఫిబ్రవరి 2020లో అతన్ని సస్పెండ్ చేశారు. కోర్టులు సస్పెన్షన్‌ను పక్కన పెట్టడంతో, వెంకటేశ్వరరావు తనకు తగిన పదవి ఇవ్వాలని ప్రధాన కార్యదర్శిని కోరారు. సస్పెన్షన్‌కు గురైన నాటి నుంచి ఇప్పటి వరకు తన జీతం, వేతనాలను కూడా ప్రభుత్వం విడుదల చేయాలని కోరారు.
టీడీపీకి విధేయుడిగా ఆరోపణలు ఎదుర్కొంటున్న ఐపీఎస్ అధికారికి, వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వానికి మధ్య కోల్డ్ వార్ నడుస్తోంది. 2014 నుంచి 2019 మధ్య కాలంలో 23 మంది ఎమ్మెల్యేలు, 3 ఎంపీలు వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ నుంచి టీడీపీలోకి ఫిరాయింపులకు పాల్పడ్డారనే ఆరోపణలు కూడా ఆయనపై ఉన్నాయి. ఆయన తాజా లేఖపైనా, సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాలపైనా వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ ప్రభుత్వం ఎలా స్పందిస్తుందో చూడాలి. ఆయన్ను ప్రభుత్వం తిరిగి విధుల్లోకి తీసుకుంటుందా ? అనేది ఇప్పుడు అధికారుల్లో కూడా పెద్ద ప్రశ్న.

Previous articleకేటీఆర్ వ్యాఖ్యల వెనుక వైసీపీ సీనియర్ నేత రాజకీయ అజెండా!
Next articleసినిమా అవార్డులపై దృష్టి పెట్టాలని ఇద్దరు ముఖ్యమంత్రులు కోరిన చిరంజీవి!