అదానీ భార్యకు రాజ్యసభ సీటు?

ఏపీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ సాహసోపేతమైన నిర్ణయాలను తీసుకోవచ్చు. ఇక పార్టీపై పూర్తి పట్టు ఉన్నందున పార్టీలో ఆయన మాటే ఫైనల్. పార్టీ గెలుచుకునే నాలుగు రాజ్యసభ సీట్లలో ఒకదాన్ని పారిశ్రామికవేత్త గౌతం అదానీ భార్య ప్రీతి అదానీకి కేటాయించాలని జగన్ నిర్ణయించినట్లు సమాచారం.
వాస్తవానికి, ఇంతకుముందు కూడా, అతను రిలయన్స్ ఇండస్ట్రీస్ వ్యక్తి పరిమల్ నత్వానీకి రాజ్యసభ అవకాశం కల్పించారు. రిలయన్స్ గ్రూప్ ప్రయోజనాల కోసం పరిమల్ నత్వానీ తన సమయాన్ని వెచ్చిస్తాడు. గౌతమ్‌ అదానీ భార్యకు టికెట్‌ ఇవ్వడం ద్వారా వైఎస్‌ జగన్‌ చేయబోయేది బీజేపీ విశ్వాసాన్ని చూరగొనడమే. నిజానికి జగన్ ఇటీవల ఢిల్లీ పర్యటనకు రావడానికి ఇదే కారణమని అంటున్నారు.
పరిమళ్ నత్వానీకి సీటు ఇచ్చినా రాష్ట్రానికి ఎలాంటి ప్రయోజనం కలగలేదు. నత్వానీ ఏపీ సమస్యలను లేవనెత్తలేదు, కేంద్రం ఏపీకి అదనపు సాయం చేయలేదు. అధికారికంగా ధృవీకరించనప్పటికీ, ప్రియా అదానీని ఆంధ్రప్రదేశ్ కోటా నుండి రాజ్యసభ ఎంపీగా చేస్తున్నట్లు సమాచారం.
ప్రధాని నరేంద్ర మోదీతో అదానీకి ఉన్న సాన్నిహిత్యం అందరికీ తెలిసిందే. అయితే మోదీ, అదానీల సొంత రాష్ట్రమైన గుజరాత్‌ నుంచి ఆయనకు రాజ్యసభ సీటు ఇవ్వలేదు. గుజరాత్‌లో ఉన్న పారిశ్రామికవేత్తలకు రాజ్యసభ సీట్లు కేటాయిస్తున్నారు వైయస్ జగన్మోహన్ రెడ్డి.

Previous articleకేసీఆర్‌ను కలిసిన రోజా, కేటీఆర్‌ ఏపీకి ఆహ్వానం!
Next articleకేటీఆర్ వ్యాఖ్యల వెనుక వైసీపీ సీనియర్ నేత రాజకీయ అజెండా!