సినిమా అవార్డులపై దృష్టి పెట్టాలని ఇద్దరు ముఖ్యమంత్రులు కోరిన చిరంజీవి!

తెలుగు సినిమా ప్రేక్షకులు,సినీ ప్రేమికులు సినిమాల పట్ల ఎనలేని ప్రేమను కలిగి ఉన్నారు. తెలుగు సినిమాలే కాదు, ఇతర భాషల సినిమాలను కూడా ఇక్కడి ప్రేక్షకులు ఇష్టపడుతున్నారు. ఇతర దక్షిణాది హీరోలు ఇక్కడ మంచి మార్కెట్‌ను ఎంజాయ్ చేయడంలో ఆశ్చర్యం లేదు. చలనచిత్ర పరిశ్రమను ప్రోత్సహించడానికి , ప్రతిభను ప్రోత్సహించడానికి, ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని ప్రభుత్వం నంది అవార్డులను ప్రారంభించింది.
అయితే 2014లో ఉమ్మడి రాష్ట్ర విభజన జరిగినప్పుడు ఈ ఆచరణకు సడన్ బ్రేక్ పడింది రెండు రాష్ట్రాలు అమలులోకి రావడంతో నంది అవార్డుల వేడుక ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో కానీ, తెలంగాణలో కానీ జరగడం లేదు.
రాష్ట్రం ఏర్పడిన తర్వాత ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం నంది అవార్డులను నిర్వహించింది. అయితే, నందమూరి బాలకృష్ణ సినిమాకి ఎక్కువ అవార్డులు రావడంతో ఇతర హీరోలు నిర్లక్ష్యం చేశారని చాలా మంది భావించడంతో ఇది పెద్ద వివాదంలో పడింది. తర్వాత అవార్డుల కార్యక్రమం జరగలేదు.
మొన్న జరిగిన తెలుగు ఫిల్మ్ జర్నలిస్ట్ అసోసియేషన్ ఈవెంట్‌లో సీనియర్ హీరో మెగాస్టార్ చిరంజీవి పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా చిరంజీవి ప్రసంగిస్తూ రాష్ట్రాలు విడిపోయిన తర్వాత అవార్డుల కార్యక్రమం జరగడం లేదన్నారు.
నంది అవార్డులకు మంచి గౌరవం ఉందని, సినీ పరిశ్రమలోని ప్రతిభను అన్ని రంగాల్లోనూ సత్కరించి ప్రోత్సహించడమే ఈ అవార్డులను తీసుకురావడమే ప్రధాన ఉద్దేశమని, ఇరు ప్రభుత్వాలు దీనిని పరిశీలించాలని చిరంజీవి కోరారు.

Previous articleసీనియర్ ఐపీఎస్ అధికారి ఏబీకి పోస్టింగ్ కావాలి!
Next articleరెడ్డిల మధ్య అంతర్గత పోరు వైసీపీని దెబ్బతీస్తుంది!