సీజేఐ భేటీలో జగన్ మూడు రాజధానుల ప్రణాళికను లేవనెత్తనున్నారా?

ఏప్రిల్ 30న ఢిల్లీలో జరగనున్న నేషనల్ జ్యుడీషియల్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్ అథారిటీ ఆఫ్ ఇండియా సమావేశానికి ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి హాజరుకానున్నారు. రాష్ట్రానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న ఏపీ హైకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తి ప్రశాంత్ కుమార్ మిశ్రాతో కలిసి ఆయన సదస్సుకు హాజరవుతున్నారు. ఈ సదస్సుకు ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీ, భారత ప్రధాన న్యాయమూర్తి జస్టిస్ ఎన్వీ రమణ హాజరై ప్రసంగిస్తారు. అన్ని రాష్ట్రాల ముఖ్యమంత్రులు, అన్ని హైకోర్టుల ప్రధాన న్యాయమూర్తులు కూడా సదస్సుకు హాజరుకానున్నారు.
జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఈ వారం ప్రారంభంలో ప్రధాన న్యాయమూర్తి మిశ్రాను కలుసుకుని ఢిల్లీ సదస్సులో లేవనెత్తాల్సిన అంశాలపై చర్చించారు. జస్టిస్ మిశ్రా జిల్లాల్లో హైకోర్టు, ఇతర న్యాయస్థానాలకు అవసరమైన మౌలిక సదుపాయాలపై ఒక నివేదికను సమర్పించనున్నారు. అయితే, ముఖ్యమంత్రి తన మూడు రాజధానుల ప్రణాళికను, ముఖ్యంగా న్యాయ రాజధానిని హైకోర్టు కర్నూలుకు మార్చాలని కేంద్ర ప్రభుత్వం, సుప్రీంకోర్టును ఆయన అభ్యర్థించనున్నారు.
ఏప్రిల్ 30న జరిగే ఈ సమావేశానికి ప్రధానమంత్రి , భారత ప్రధాన న్యాయమూర్తి ఇద్దరూ హాజరవుతారు కాబట్టి జగన్ మోహన్ రెడ్డి తన డ్రీమ్ ప్రాజెక్ట్‌ను క్లియర్ చేసుకోవడానికి ఒక సువర్ణావకాశం. రాష్ట్రపతి ఉత్తర్వులు వెలువడాల్సి ఉన్నా హైకోర్టును కర్నూలుకు తరలించడంపై నిర్ణయం తీసుకోవాల్సింది ఈ ఇద్దరె. మరి జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఈ అంశాన్ని లేవనెత్తి అవకాశాన్ని వినియోగించుకుంటారో లేదో చూడాలి.

Previous articleఎనిమిదేళ్ల పాలనలో ఏ రంగాన్ని అభివృద్ధి చేశారో మోదీ చూపించాలి: కేసీఆర్
Next articleవైసిపికి విజయాన్ని అందించే బాధ్యత వాలంటీర్లదే : బాలినేని