ఎనిమిదేళ్ల పాలనలో ఏ రంగాన్ని అభివృద్ధి చేశారో మోదీ చూపించాలి: కేసీఆర్

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీపై తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడిన తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు తన వైఫల్యాలను దాచిపెట్టేందుకు, వాస్తవ సమస్యల నుంచి ప్రజల దృష్టిని మరల్చేందుకు నరేంద్ర మోదీ పాల్పడుతున్నారని బుధవారం ఆరోపించారు.దేశానికి ప్రత్యామ్నాయ ఎజెండాతో వస్తానని కూడా కె. చంద్రశేఖర్ రావు ప్రకటించారు.
తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టీఆర్‌ఎస్) ప్లీనరీలో ముగింపు వ్యాఖ్యలు చేసిన ఆయన, ప్రజల మధ్య విద్వేషాలను వ్యాప్తి చేయడం ద్వారా రాజకీయ మైలేజీని పొందేందుకు తన ఆటలను కొనసాగించనివ్వబోమని ప్రధానిని హెచ్చరించారు.
3000 మంది ప్రతినిధుల హర్షధ్వానాల మధ్య, కేసీఆర్ జాతికి కొత్త ఎజెండాను రూపొందించడానికి సైనికుడిలా పని చేస్తానని అన్నారు. గత ఎనిమిదేళ్ల పాలనలో ఏ ఒక్క రంగాన్ని అభివృద్ధి చేశారో మోదీ చూపించాలని టీఆర్‌ఎస్ అధినేత కేసీఆర్ అన్నారు. జీడీపీ కుప్పకూలింది, ఆర్థిక వ్యవస్థ బాగా లేదు,ద్రవ్యోల్బణం పెరిగింది, ధరలు పెరుగుతున్నాయి, వైఫల్యాలు మాత్రమే ఉన్నాయి కానీ ఏదో జరుగుతున్నట్లు చూపించడానికి ప్రసంగాలు, అబద్ధాలు ఉన్నాయి.
వాస్తవ సమస్యల నుంచి దృష్టి మరల్చేందుకు ప్రజలను పోలరైజ్ చేస్తున్నారని, రాజకీయ మైలేజీ కోసం ద్వేషాన్ని వ్యాప్తి చేస్తున్నారని అన్నారు. పన్నులు పెంచింది తమ ప్రభుత్వమే అయితే ఇంధనంపై పన్నులు తగ్గించాలని రాష్ట్రాలను కోరుతున్న మోదీపై కేసీఆర్ మండిపడ్డారు. కనీసం సిగ్గుతో తలదించుకోవాలి. రాష్ట్రాలను తగ్గించమని ఎలా అడుగుతారని ఓ ప్రధాని ఇలాగే మాట్లాడాలా అని ప్రశ్నించారు.
తెలంగాణ ఏర్పాటైన తర్వాత రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఇంధనంపై తప్ప పన్నులు పెంచలేదన్నారు. మీకు నిజంగా ప్రజలపై ప్రేమ ఉంటే ఇంధనంపై సెస్‌ ఎందుకు పెంచారు ఏ ముఖం పెట్టుకుని పన్నులు తగ్గించాలని రాష్ట్రాలను అడుగుతున్నారు, అని మోదీ బలమైన కేంద్రం, బలహీన రాష్ట్రాలు కోరుకుంటున్నారని ఆరోపించారు.
ఆర్థికవేత్తలు, మేధావులు, విశ్రాంత అఖిల భారత సర్వీసు అధికారులతో సంప్రదింపులు జరిపిన తర్వాత ప్రత్యామ్నాయ ప్రజా అజెండాను వెల్లడిస్తామని టీఆర్‌ఎస్ అధినేత తెలిపారు.
దేశంలో మార్పు తీసుకురావాలంటే జాతీయ రాజకీయాల్లో చురుకైన పాత్ర పోషించాలని టీఆర్‌ఎస్ నేతలు చేస్తున్న విజ్ఞప్తులపై ఆయన స్పందిస్తూ రాబోయే రోజుల్లో టీఆర్‌ఎస్ పాత్ర ఎలా ఉండాలనే దానిపై తగిన నిర్ణయం తీసుకుంటామన్నారు. జాతీయ రాజకీయాలు, వ్యవస్థ పనితీరు, దేశంలో ఉన్న వనరులు, దేశం ఎలా ముందుకు సాగాలి అనే విషయాలపై సవివరంగా విశ్లేషిస్తామని కేసీఆర్ చెప్పారు. దేశ, విదేశాల్లోని ఆర్థిక నిపుణులతో 15-20 రోజుల పాటు అన్ని అంశాలను విశ్లేషించి చర్చిస్తారని.. మేధావులను కూడా ఆహ్వానిస్తానని మరికొందరు హార్వర్డ్ యూనివర్సిటీ నుంచి వస్తున్నారని చెప్పారు.
హైదరాబాద్‌లో 200 మంది రిటైర్డ్ అఖిల భారత సర్వీసు అధికారులతో సమావేశం నిర్వహించి పరిష్కరించాల్సిన కీలక అంశాలను గుర్తించేందుకు సహకరించనున్నట్లు టీఆర్‌ఎస్ నాయకుడు తెలిపారు. ఏ పనైనా చేపట్టే ముందు సమగ్రంగా విశ్లేషించుకుని అన్ని కోణాల్లోకి వెళ్లి పక్కా ప్రణాళికతో రావాలని కేసీఆర్ ప్రతినిధులకు సూచించారు. భారతదేశం సాధారణ రాజకీయ వ్యవస్థ నుండి బయటకు రావాల్సిన అవసరం ఉందని పునరుద్ఘాటించిన ఆయన, దేశం దాని పూర్తి సామర్థ్యానికి పురోగమించేలా నిర్మాణాత్మక మార్పులు తీసుకురావాలని, సరైన విధానాలను రూపొందించాల్సిన అవసరం ఉందని అన్నారు.
దేశంలో నీళ్లున్నాయి కానీ రైతులకు నీళ్లు లేవు, కరెంటు ఉంది కానీ ప్రజలకు అందించలేకపోతున్నారు. తాగునీరు,కరెంటు,విద్య, వైద్యం వంటి ప్రాథమిక అవసరాలను పట్టించుకోవడం లేదని, ఇందులో పెద్ద లొసుగులు ఉన్నాయని చూపిస్తున్నారు. మా ఆలోచన, విధాన రూపకల్పన మరియు అమలు అని ఆయన అన్నారు. అన్ని రంగాల్లో తెలంగాణ సాధించిన అద్భుతమైన ప్రగతిని కేసీఆర్ వివరించారు. మనం కలలు కంటాం, ఆ కలలను కూడా సాకారం చేసుకోగలం దీన్ని తెలంగాణ చేసి చూపించిందన్నారు.
భారత్‌లో సహజ వనరులు, మానవ వనరులు అన్నీ ఉన్నాయని, దృఢ సంకల్పంతో కృషి చేస్తే అమెరికా కంటే పెద్ద ఆర్థిక శక్తిగా ఎదగగలమని కేసీఆర్ అన్నారు.
1,000 కోట్ల ఆస్తులున్న టీఆర్‌ఎస్‌కు జాతీయ రాజకీయాల్లో తన పాత్రను పోషించేందుకు ఆర్థిక వనరుల కొరత లేదని, ఇప్పటికే కొంత మంది విరాళాలు ఇచ్చేందుకు ముందుకు వచ్చారని ఆయన సూచించారు. 60 లక్షల మంది క్రమశిక్షణ కలిగిన కార్యకర్తలు రూ.10 నుంచి రూ. కోటి వరకు విరాళాలు ఇవ్వగలరని,జాతీయ రాజకీయాలను ప్రభావితం చేయబోతున్నామని నేను పిలుపునిస్తే వారంతా ముందుకు వస్తారు అందరూ రూ.1000 ఇస్తేనే రూ. 600 కోట్లు” అని ఆయన చెప్పారు.
అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్ వరుసగా మూడోసారి విజయం సాధిస్తుందని కేసీఆర్ ధీమా వ్యక్తం చేశారు. మేం మళ్లీ భారీ మెజారిటీతో గెలుస్తాం, ఎవరికీ అనుమానం రాకూడదు,అదే సమయంలో అహంకారంతో ఉండకూడదు, కొన్ని సాంకేతిక సమస్యలను విశ్లేషించేందుకు కన్సల్టెన్సీలను నియమించాం. వారి సర్వేలు కూడా 90 సీట్లు గెలుస్తామని చెబుతున్నాయి.
119 మంది సభ్యుల అసెంబ్లీలో ఎన్నికల వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ స్థాపించిన ఇండియన్ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ (ఐపిఎసి)తో పార్టీ సంతకం చేసిన ఒప్పందాన్ని స్పష్టంగా ప్రస్తావించారు. మత సామరస్యం దేశానికి వినాశకరమైన పరిణామాలను కలిగిస్తుందని కేసీఆర్ మరోసారి ప్రజలను హెచ్చరించారు. ద్వేషాన్ని వ్యాపింపజేసే వారి ఉచ్చులో పడవద్దని హెచ్చరించారు. నిర్మాణానికి చాలా సమయం పడుతుంది కానీ విధ్వంసం త్వరగా జరుగుతుంది.రాష్ట్రపతి హిందువే, ప్రధానమంత్రి హిందువే,సుప్రీంకోర్టు ప్రధాన న్యాయమూర్తి హిందువే.. దాదాపు ముఖ్యమంత్రులందరూ హిందువులే. హిందువులు ఎలా ప్రమాదంలో పడతారని ఆయన ప్రశ్నించారు.

Previous articleతెలంగాణలో కమ్మ ఓటర్లను ఆకట్టుకునేందుకు టీఆర్ఎస్ ప్రయత్నిస్తోందా?
Next articleసీజేఐ భేటీలో జగన్ మూడు రాజధానుల ప్రణాళికను లేవనెత్తనున్నారా?