ఆత్మగౌరవ నినాదంతో వైజాగ్ సెంటిమెంట్ పెంచిన జగన్!

ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్ర హైకోర్టు మూడు రాజధానుల ప్రణాళికను నిలిపివేసి, రాష్ట్రానికి ఏకైక రాజధానిగా అమరావతిని సమర్థించడంతో, వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి దానిని తన రాజకీయ ప్రయోజనం కోసం ఉపయోగించుకోవాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు కనిపిస్తోంది.
అనకాపల్లిలో జగనన్న హౌసింగ్‌ కాలనీల పథకం ప్రారంభోత్సవం సందర్భంగా జరిగిన సభలో జగన్ ప్రసంగిస్తూ ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్రుల ఆత్మగౌరవాన్ని సెంటిమెంట్ తీరు స్పష్టంగా కనిపిస్తోంది. వికేంద్రీకృత అభివృద్ధి కోసం ఉత్తర-ఆంధ్ర ప్రజల ఆత్మగౌరవానికి చిహ్నంగా విశాఖపట్నంను రాష్ట్ర కార్యనిర్వాహక రాజధానిగా చేయాలని నేను అనుకున్నాను. కానీ తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు ఎన్‌ చంద్రబాబు నాయుడు ఆయన బృందం దానిని కోర్టులో ఎలా అడ్డుకున్నారో మీరందరూ చూశారు, అని ఆయన అన్నారు.
అనకాపల్లిలో జగన్ పర్యటన సందర్భంగా విశాఖపట్నం కార్యనిర్వాహక రాజధానిగా వైఎస్‌ఆర్‌సీ నేతలు భారీ ప్రచారం చేశారు. విశాఖను కార్యనిర్వాహక రాజధానిగా అభివర్ణిస్తూ ఎక్కడికక్కడ కటౌట్లు, బ్యానర్లు, పోస్టర్లు వెలిశాయి. స్థానిక ఎమ్మెల్యే మరియు ప్రస్తుతం రాష్ట్ర ఐటీ మరియు పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి గుడివాడ అమర్‌నాథ్ కూడా విశాఖపట్నం రాష్ట్ర కార్యనిర్వాహక రాజధానిగా మారుతుందని పేర్కొంటూ సోషల్ మీడియాలో భారీ ప్రచారాన్ని ప్రారంభించారు.
చంద్రబాబు నాయుడు కర్నూలులో న్యాయ రాజధానిని అడ్డుకోవడం ద్వారా రాయలసీమ ప్రజల మనోభావాలను దెబ్బశారని జగన్ ఆరోపించారు. నిజానికి అమరావతిపై కూడా ఆయనకు ప్రేమ లేదు. నేను ప్రతిపక్షంలో ఉన్నప్పుడు తాడేపల్లిలో సొంత ఇల్లు కట్టుకుంటే హైదరాబాద్‌లో రాజభవనాన్ని నిర్మించాడు అని విమర్శించారు.
“నలుగురి ముఠా” (నాయుడు,అతని దత్తపుత్రుడు,అతని మీడియా) తన ప్రభుత్వాన్ని దూషించడం తప్ప మరో అజెండా లేదని పేర్కొన్న ముఖ్యమంత్రి, అమరావతిలో బలహీన వర్గాల ఇళ్ల నిర్మాణాన్ని కూడా వారు అడ్డుకున్నారని అన్నారు. అది వారి సమాజ ప్రయోజనాలను ప్రభావితం చేస్తుందని
మా ప్రభుత్వం తీసుకునే ప్రతి నిర్ణయానికి వారు అసూయపడుతున్నారు మాకు అడుగడుగునా అడ్డంకులు సృష్టిస్తున్నారు.
పేదలను ఆదుకోవడం కోసం రాష్ట్రానికి రుణాలు ఇవ్వడానికి ఆర్థిక సంస్థలు, బ్యాంకులను నిలదీస్తున్నారు. కేంద్రం సాయం చేయాలని రాష్ట్రం కోరడాన్ని వారు జీర్ణించుకోలేకపోతున్నారు. పేదలకు సంక్షేమ పథకాలు అందజేయాలనే తత్వంపై రాజీపడే ప్రసక్తే లేదని, తన ప్రభుత్వాన్ని గత టీడీపీ ప్రభుత్వంతో పోల్చాలని జగన్ ప్రజలకు విజ్ఞప్తి చేశారు.

Previous articleఅడివి శేష్ పాన్ ఇండియా మూవీ ‘మేజర్’ జూన్ 3న ప్రపంచవ్యాప్తంగా గ్రాండ్ రిలీజ్
Next articleతెలంగాణలో కమ్మ ఓటర్లను ఆకట్టుకునేందుకు టీఆర్ఎస్ ప్రయత్నిస్తోందా?