ప్రత్యేక హోదా విషయంలో వైసీపీ విజయం సాధిస్తుందా?

2019 ఎన్నికలకు ముందు తెలుగుదేశం పార్టీ చేసినట్లే ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అధికారంలో ఉన్న వైఎస్సార్‌సీపీ ప్లాన్‌లో ఉందా? ఓటర్లు ఓటు అడిగే ముందు అప్పటి అధికార టీడీపీ చేసిన పనికి ఆ పార్టీ రంగులు పూయించేందుకు ప్రయత్నిస్తోందని, ప్రస్తుతం జరుగుతున్న రాజకీయ పరిణామాలు కూడా అదే విధంగా ఉన్నట్లు కనిపిస్తున్నాయి.
2019 సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు, చంద్రబాబు నాయుడు నేతృత్వంలోని తెలుగుదేశం పార్టీ రాష్ట్రాన్ని అభివృద్ధి చేయడానికి ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు ప్రత్యేక హోదా యొక్క ప్రాముఖ్యతను హైలైట్ చేసింది. ఇదే అంశంపై 2014 ఎన్నికల్లో పొత్తు కాషాయ పార్టీతో పొత్తు పెట్టుకుంది.
వైఎస్సార్‌సీపీ కూడా అదే ప్రయత్నంలో ఉన్నట్లు కనిపిస్తోంది. కాంగ్రెస్‌లో చేరాలని భావిస్తున్న ప్రముఖ రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైఎస్సార్‌సీపీతో కాంగ్రెస్ చేతులు కలపాలని ప్రతిపాదించినట్లు సమాచారం.
అంతకుముందు రాజ్యసభ సభ్యుడు విజయసాయిరెడ్డి, ఐటీ శాఖ మంత్రి గుడివాడ అమర్‌నాథ్ లాంటి వారు పాత పార్టీతో చేతులు కలిపే ఆలోచన లేదని, రాష్ట్ర ప్రయోజనాలను కాపాడే విషయంలో కేంద్రంలో ఏ పార్టీకైనా మద్దతిస్తామన్నారు.
మాజీ మంత్రి పేర్ని నాని కూడా ఇదే విషయాన్ని నొక్కి చెప్పారు.
ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రయోజనాల కోసం ఏ పార్టీకైనా వైఎస్సార్‌సీపీ మద్దతు ఇస్తుందని అన్నారు. కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు ప్రత్యేక హోదా ఇస్తామని లిఖితపూర్వకంగా ఇవ్వాలని మాజీ సినిమాటోగ్రఫీ మంత్రి అన్నారు.
తమ పార్టీకి పొత్తు అవసరం లేదని, ఎన్నికల్లో ఒంటరిగా గెలుస్తామని, ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు కాంగ్రెస్‌ అండగా ఉంటేనే పొత్తు ఉంటుందని వైఎస్సార్‌సీపీ మంత్రులు,నేతలు చేస్తున్న వ్యాఖ్యలు ఎన్నికలకు ముందు తెలుగుదేశం పార్టీ పన్నిన వ్యూహాన్ని అందరికీ గుర్తు చేస్తున్నాయి.
అయితే, ప్రత్యేక హోదాను ఎత్తిచూపిన టీడీపీ ఎన్నికల్లో విజయం సాధించలేదు. రాష్ట్రంలో ఏం జ‌రుగుతుందో చూస్తుంటే వైఎస్సార్సీపీ కూడా అలాగే చేయాల‌నే యోచనలో ఉంది. టీడీపీ చేయలేనిది వైసీపీ చేసి తెలుగుదేశం పార్టీ ఫెయిల్ అయిన చోట విజయం సాధించగలదా? కాలమే దీనికి సమాధానం చెబుతుంది మరి వేచి చూడాల్సిందే.

Previous articleసూపర్‌స్టార్ మహేష్ బాబు ‘సర్కారు వారి పాట’ మే 12న ప్రపంచవ్యాప్తంగా గ్రాండ్‌ రిలీజ్
Next articleహ్యాట్రిక్‌పై దృష్టి సారించి టీఆర్‌ఎస్ ప్లీనరీ!