భారతదేశానికి కేసీఆర్ లాంటి టార్చ్ బేరర్ అవసరం!

భారతదేశానికి కె. చంద్రశేఖర్‌రావు వంటి జ్యోతి ప్రజ్వలకుడు, దార్శనికుడు కావాలి అని తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టిఆర్‌ఎస్) నాయకులు బుధవారం అన్నారు. దేశాన్ని అభివృద్ధి పథంలో నడిపించేందుకు జాతీయ రాజకీయాల్లో క్రియాశీలక పాత్ర పోషించాలని టీఆర్‌ఎస్ ప్లీనరీలో వక్తలు ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌ను కోరారు. ప్లీనరీలో ఆమోదించిన 13 తీర్మానాలపై రాష్ట్ర మంత్రులు, టీఆర్‌ఎస్ నాయకులు మాట్లాడుతూ.. గుణాత్మక మార్పు తీసుకొచ్చేందుకు కేసీఆర్ నాయకత్వం వహించాలన్నారు. టీఆర్‌ఎస్ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ కేటీఆర్‌ మాట్లాడుతూ దేశానికి దూరదృష్టి గల నాయకుడు అవసరమని, టెలివిజన్‌లో మాత్రమే కనిపించే నాయకుడు కాదని అన్నారు.
రానున్న రోజుల్లో జాతీయ రాజకీయాల్లో టీఆర్‌ఎస్‌ కీలకపాత్ర పోషిస్తుందన్న తీర్మానాన్ని కేసీఆర్‌ తనయుడు కేటీఆర్‌ ప్రవేశపెట్టారు. టీఆర్‌ఎస్ నిర్మాణాత్మక పాత్ర పోషించాలని, జాతీయ స్థాయిలో రాజకీయ శూన్యతను పూరించాల్సిన అవసరం ఉందని పార్టీ గమనించింది. విద్య, నీటిపారుదల, ఆరోగ్యం, ఆర్థిక రంగాల్లో తెలంగాణ రాష్ట్రం ఆశించిన ఫలితాలు సాధించిన రీతిలోనే దేశంలో గుణాత్మక మార్పు తీసుకురావాలని పార్టీ ధీమా వ్యక్తం చేసింది. దుష్టశక్తుల నుంచి దేశానికి విముక్తి కల్పించాలని, దేశంలో పాలకులు అవలంభిస్తున్న విభజించు పాలించే విధానాలకు స్వస్తి పలకాలని తీర్మానంలో పేర్కొన్నారు.
మరొక తీర్మానం ద్వారా, పార్టీ మత అసహనానికి వ్యతిరేకంగా పోరాడాలని మరియు జాతీయ సమగ్రతను మరియు దేశం యొక్క ప్రత్యేక సంస్కృతిని కాపాడాలని నిర్ణయించుకుంది. పెరుగుతున్న మత అసహనం దేశాన్ని అన్ని రంగాల్లో బలహీనపరుస్తుందని ప్లీనరీ గమనించింది. మతోన్మాద సమూహాలు పరిపాలనా అధికారాన్ని చేజిక్కించుకున్న తర్వాత చాలా దేశాలు పోరాడుతున్నాయి. కొన్ని రాజకీయ శక్తులు చేస్తున్న అనాగరిక చర్యలకు వ్యతిరేకంగా ప్రజలు ఐక్యంగా పోరాడాలని, ప్రేమ శాంతి సందేశాన్ని ప్రచారం చేయాలని టీఆర్‌ఎస్ పిలుపునిచ్చింది. తీర్మానంపై టీఆర్‌ఎస్‌ నేత బి. వినోద్‌కుమార్‌ మాట్లాడుతూ బీజేపీ ప్రభుత్వ మతతత్వ విధానాలు దేశ భవిష్యత్తుకు ముప్పుగా పరిణమిస్తున్నాయన్నారు.
కామన్ సివిల్ కోడ్ అంటూ కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా చేసిన ప్రకటనను ఆయన ఖండించారు. దేశంలోని అన్ని వర్గాల ప్రజలకు ఒకే విధమైన నేరస్థుల చట్టాలు ఉండగా, కుటుంబ చట్టాలు మాత్రమే భిన్నంగా ఉన్నాయని ఆయన సూచించారు. హిందూ సమాజంలో వివిధ రాష్ట్రాల్లో వివిధ ఆచారాలు, పద్ధతులు ఉన్నాయని ఆయన అన్నారు. సమాఖ్య స్ఫూర్తిని దెబ్బతీస్తున్నారని, రాష్ట్రాలకు రాజ్యాంగం కల్పించిన హక్కులను కాలరాస్తున్న కేంద్రప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా పోరాడాలని టీఆర్‌ఎస్‌ నిర్ణయించింది. రాజ్యాంగం చట్టాలను తీసుకురావడానికి రాష్ట్రాలకు సంపూర్ణ అధికారాలను మరియు కార్యనిర్వాహక అధికారాలను కూడా ఇచ్చింది. ఆచరణాత్మకంగా కేంద్రం రాష్ట్రాల అధికారాలను హరిస్తోంది. రాష్ట్రాలకు నష్టం కలిగించే కొత్త విద్యుత్ చట్టాలు, డ్యామ్ సేఫ్టీ చట్టాలను రద్దు చేయాలని టీఆర్‌ఎస్ కేంద్రాన్ని డిమాండ్ చేసింది.
ఒకే దేశం – ఒక రిజిస్ట్రేషన్ , ఒక దేశం – ఒక మార్కెట్ విధానాలు కేంద్రం యొక్క అధికారాలను ఏకీకృతం చేయడం, రాష్ట్రాలను బలహీనపరచడంలో భాగం. టీఆర్‌ఎస్ మరో తీర్మానం ద్వారా నిత్యావసర వస్తువుల ధరలు తగ్గించాలని కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని డిమాండ్ చేసింది . ధరల పెంపు సమస్యను పరిష్కరించడంలో కేంద్రం ఉదాసీనతకు బలమైన మినహాయింపు ఇచ్చింది. ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అవలంభిస్తున్న తప్పుడు ఆర్థిక విధానాల వల్ల సామాన్యులపై పెనుభారం పడుతుందని పేర్కొంది. ధరల భారంతో మధ్యతరగతి ప్రజలు తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. ముడిచమురు ధరలు తగ్గుముఖం పట్టినా కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇంధన ధరలను విచ్చలవిడిగా పెంచుతోంది. రాజకీయ ప్రయోజనాలను దృష్టిలో ఉంచుకుని కేంద్ర ప్రభుత్వం కొంతకాలంగా ఇంధన ధరలను తగ్గించింది. ధరల నియంత్రణలో కేంద్రం వైఫల్యాన్ని బయటపెట్టాలని పార్టీ తీర్మానించింది. రైతుల నుంచి నేరుగా వరి కొనుగోలు చేయాలన్న రాష్ట్ర విజ్ఞప్తిని కేంద్ర ప్రభుత్వం తిరస్కరించడంతో ప్రస్తుత సీజన్‌లో వరి కొనుగోలు చేసినందుకు తెలంగాణ ప్రభుత్వానికి టీఆర్‌ఎస్ పార్టీ కృతజ్ఞతలు తెలిపింది.
వరి సేకరణ సమస్యను సామరస్యపూర్వకంగా పరిష్కరించడంలో కేంద్రప్రభుత్వం విఫలమైందని పార్టీ విమర్శించింది.కేంద్రం రైతు వ్యతిరేక విధానాలను అవలంబించింది, ఇందులో ఎరువులపై సబ్సిడీని తగ్గించడం , రైతులపై పెనుభారం మోపడం వంటివి ఉన్నాయి. పెట్రోలు, డీజిల్‌ ధరలు పెరగడం వల్ల సాగు ఖర్చు కూడా పెరిగింది. రైతుల సమస్యలపై రాజీపడే ప్రసక్తే లేదని పార్టీ తేల్చి చెప్పింది. అర్హులైన వర్గాలకు వారి సామాజిక పరిస్థితుల ఆధారంగా విద్య, ఉపాధి రంగాల్లో కోటాను పెంచాలని తెలంగాణ రాష్ట్రంలోని అధికార టీఆర్‌ఎస్ కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని డిమాండ్ చేసింది.
జనాభా దామాషా ప్రకారం ముస్లింల కోటాను 4 శాతం నుంచి 12 శాతానికి పెంచాలని టీఆర్‌ఎస్‌ డిమాండ్‌ చేస్తోంది. ఎస్టీ రిజర్వేషన్లను కూడా 10 శాతానికి పెంచాలి. ప్రభుత్వం కోటా పెంపునకు మద్దతుగా తీర్మానాలు చేసి 2017 ఏప్రిల్‌లో ఆమోదం కోసం కేంద్రానికి పంపినప్పటికీ కేంద్ర ప్రభుత్వం నుంచి ఎలాంటి స్పందన రాలేదు. పార్లమెంట్‌లో మహిళలకు 33 శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పించే బిల్లును ఆమోదించాలని టీఆర్‌ఎస్ ప్లీనరీ కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని డిమాండ్ చేసింది. శాసనసభలో మహిళా రిజర్వేషన్లకు మద్దతుగా టీఆర్‌ఎస్ ఇప్పటికే అసెంబ్లీలో తీర్మానం చేసి కేంద్రానికి పంపింది. తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఇప్పటికే స్థానిక సంస్థల్లో మహిళలకు 50 శాతం రిజర్వేషన్లు అమలు చేస్తోంది. మహిళా సాధికారతపై బీజేపీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వానికి చిత్తశుద్ధి లేదని టీఆర్‌ఎస్ విమర్శించింది.

Previous articleచిరంజీవి సినిమా టిక్కెట్ ధరను సడలించిన జగన్ ప్రభుత్వం!
Next articleఎమ్మెల్యేలు పనితీరు మెరుగు పరుచుకోవాలి : జగన్