2023 ఎన్నికల్లో టీఆర్ఎస్ సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలకు టిక్కెట్లు గల్లంతు?

తన బృందం చేసిన ప్రాథమిక సర్వే ఆధారంగా ఎన్నికల వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ సూచన మేరకు తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (TRS) వచ్చే ఏడాది జరిగే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో కొంతమంది ఎమ్మెల్యేలకు టిక్కెట్లు ఇవ్వకపోవచ్చు. ముఖ్యమంత్రి, టీఆర్‌ఎస్‌ అధ్యక్షుడు కె. చంద్రశేఖర్‌రావుతో రెండు రోజుల పాటు జరిగిన చర్చల్లో సిట్టింగ్‌ల పనితీరుపై ఓటర్లు అసంతృప్తిగా ఉన్న 20-25 శాతం నియోజకవర్గాల్లో టీఆర్‌ఎస్ కొత్త ముఖాలను రంగంలోకి దించాలని వ్యూహకర్త సూచించినట్లు విశ్వసనీయ సమాచారం.
ఎమ్మెల్యేలు. ప్రశాంత్ కిషోర్‌గా పేరుగాంచిన పీకే, శని, ఆదివారాల్లో ముఖ్యమంత్రి అధికారిక నివాసం ప్రగతి భవన్‌లో ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌తో సవివరంగా చర్చించారు. వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్‌ వ్యూహంపై చర్చించినట్లు తెలుస్తోంది. మొత్తం 119 నియోజకవర్గాల్లో తన బృందం చేసిన ప్రాథమిక సర్వే ఆధారంగా ప్రశాంత్ కిషోర్ కొన్ని సూచనలు చేశారు. ప్రశాంత్ కిషోర్ టీమ్ తొలుత 30 నియోజకవర్గాల్లో సర్వే చేసింది. మిగిలిన నియోజ‌క‌వ‌ర్గాల్లో జ‌రిగిన స‌ర్వే ఫలితాలను కేసీఆర్‌తో స‌మావేశంలో ప్రశాంత్ కిషోర్ పంచుకున్నారు.
టీఆర్‌ఎస్ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ కేటీఆర్ చాలా మంది టీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్యేలు, ఎంపీలు ఆగ్రహాన్ని ఎదుర్కొంటున్నారని ప్రశాంత్ కిషోర్ తో సమావేశమైన రామారావు అంగీకరించలేదు, తోసిపుచ్చాడు. అవసరమైతే చిన్న మార్పులు చేయడం ద్వారా మేము ఖచ్చితంగా సవరణలు చేస్తాము, అని చెప్పాడు. తెలంగాణలో హ్యాట్రిక్ లక్ష్యాన్ని సాధించేందుకు టీఆర్‌ఎస్‌కు ప్రశాంత్ కిషోర్ రోడ్‌మ్యాప్‌ను సిద్ధం చేసినట్లు సమాచారం. అధికార పార్టీ వ్యతిరేక ఓట్లు కాంగ్రెస్, బీజేపీల మధ్య చీలిపోవడంతో త్రిముఖ పోటీ అధికార పార్టీకి ఉపయోగపడుతుందని కేసీఆర్‌తో అన్నారు.
గత ఎనిమిదేళ్లలో తెలంగాణపై కేంద్రంలోని బిజెపి ప్రభుత్వం వివక్ష చూపుతున్నదని ఓటర్లకు అవగాహన కల్పించడం ద్వారా టిఆర్‌ఎస్ గరిష్ట రాజకీయ మైలేజ్‌ను ఎలా నడపగలదనే దానిపై కూడా ప్రశాంత్ కిషోర్ మరియు కెసిఆర్ అభిప్రాయాలను మార్పిడి చేసుకున్నారు. ఈ సందేశాన్ని ప్రతి ఇంటికి తీసుకెళ్లాలని టీఆర్ఎస్ యోచిస్తోంది.
ఆంధ్రప్రదేశ్ పునర్వ్యవస్థీకరణ చట్టం నుంచి వరి ధాన్యం కొనుగోలు చేసేందుకు నిరాకరిస్తూ ఇచ్చిన హామీలను నెరవేర్చలేదని ప్రజల ముందు బీజేపీని బట్టబయలు చేసేందుకు టీఆర్‌ఎస్ ప్రయత్నిస్తుందని, తద్వారా కొత్త వాగ్దానాలతో ఓటర్లను ప్రలోభపెట్టేందుకు కాషాయ పార్టీ చేస్తున్న ప్రయత్నాలను తిప్పికొడుతుందని టీఆర్‌ఎస్ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ప్రశాంత్ కిషోర్ ఇచ్చిన ఇన్‌పుట్‌ల ఆధారంగా, పార్టీ 21వ ఆవిర్భావ దినోత్సవాన్ని పురస్కరించుకుని ఏప్రిల్ 27న హైదరాబాద్‌లో జరగనున్న పార్టీ ప్లీనరీలో కేసీఆర్ పార్టీ కార్యకర్తలకు స్పష్టమైన సందేశం ఇచ్చే అవకాశం ఉంది. 3 వేల మంది నేతలు హాజరయ్యే పార్టీ జనరల్ బాడీ సమావేశంలో రాష్ట్రంలో పార్టీని మళ్లీ అధికారంలోకి తీసుకురావడంపై నేతలకు కేసీఆర్ దిశానిర్దేశం చేసే అవకాశం ఉంది.
ప్రశాంత్ కిషోర్ కాంగ్రెస్‌లో చేరాలని భావిస్తున్న తరుణంలో ఆయనతో భేటీ జరగడంతో రానున్న ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్ కాంగ్రెస్‌తో కలిసి పని చేస్తుందనే ఊహాగానాలు ఊపందుకున్నాయి. బీజేపీ, కాంగ్రెస్ రెండింటికీ టీఆర్‌ఎస్ సమానదూరంలో ఉంటుందని కేసీఆర్ పునరుద్ఘాటించే అవకాశం ఉంది. బీజేపీయేతర పార్టీలన్నీ ఒకే వేదికపైకి వస్తే కేంద్రంలోని కాషాయ పార్టీని ఓడించే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉంటాయని పీకే సూచించడంతో కేసీఆర్ ఈ విషయాన్ని ప్రశాంత్ కిషోర్ కి స్పష్టం చేసినట్లు అర్థమవుతోంది. టీఆర్‌ఎస్ అధినేత ప్రశాంత్ కిషోర్ తో జాతీయ ఆశయాలపై కూడా చర్చించారు. కాంగ్రెస్‌తో ప్రాంతీయ పార్టీల ప్రతిపాదిత ఫ్రంట్‌కు ముందస్తు ఎన్నికల పొత్తు లేదని ఆయన తోసిపుచ్చారు.
ప్రశాంత్ కిషోర్ స్థాపించిన ఇండియన్ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ ( I-PAC )తో డీల్ కుదుర్చుకున్నట్లు టీఆర్ ఎస్ ఆదివారం ప్రకటించింది. అయితే ప్రశాంత్ కిషోర్ I-PACతో విడదీసినట్లు పార్టీ పేర్కొంది. కేటీఆర్ మాట్లాడుతూ, పార్టీ బయటి దృక్పథాన్ని పెంపొందించడంలో, ముఖ్యంగా 18-30 సంవత్సరాల వయస్సు గల ఓటర్లను డిజిటల్ మాధ్యమాల ద్వారా చేరుకోవడంలో టిఆర్‌ఎస్ ప్రయత్నాలను ఐ-ప్యాక్ పూర్తి చేస్తుంది. 2018లో 119 స్థానాలున్న అసెంబ్లీలో 88 స్థానాలు గెలుచుకుని టీఆర్‌ఎస్ అధికారాన్ని నిలబెట్టుకుంది. కాంగ్రెస్ పార్టీకి చెందిన డజను మంది శాసనసభ్యులుపార్టీ మారడంతో అధికార టీఆర్‌ఎస్ పార్టీ శాసనసభ్యుల సంఖ్య 100కి చేరుకుంది.

Previous articleడబుల్ బెడ్‌రూం ఇండ్లపై బీజేపీ పోరాటం!
Next articleసూపర్ స్టార్ మహేష్ బాబు ‘సర్కారు వారి పాట’ సరికొత్త రికార్డ్