వైజాగ్‌లో స్టూడియో ఆలోచన లేదు: చిరంజీవి!

దేశంలోనే అతిపెద్ద పరిశ్రమల్లో తెలుగు సినిమా పరిశ్రమ ఒకటి. ఇప్పుడు ఉన్న స్థితికి చేరుకోవడానికి అనేక దశాబ్దాలు శ్రమ పట్టింది. పరిశ్రమ చెన్నై నుండి హైదరాబాద్‌కు మారడం ఇందులో మొదటి ప్రధాన అడుగు. లెజెండరీ యాక్టర్ అక్కినేని నాగేశ్వరరావు ఇందులో కీలక పాత్ర పోషించారు. ఆ తర్వాత ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్ నుంచి తెలంగాణ రాష్ట్రం ఏర్పడ్డాక వైజాగ్‌ను కూడా అభివృద్ధి చేసేందుకు పరిశ్రమల పెద్దలు కృషి చేశారు. అయినా పెద్దగా ప్రభావం కనిపించలేదు.
రీసెంట్ గా షూటింగ్ లు, సినిమా ఈవెంట్స్ కోసం ఇండస్ట్రీ అంతా హైదరాబాద్ తెలంగాణపైనే దృష్టి పెడుతోంది. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో సినిమా టిక్కెట్ల సమస్య తలెత్తినప్పుడు, మెగాస్టార్ చిరంజీవి నేతృత్వంలోని పరిశ్రమకు చెందిన ప్రతినిధి బృందం ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వాన్ని కలిశారు. అదే సమయంలో, వైజాగ్‌లో స్టూడియోలు ఏర్పాటు చేయమని పరిశ్రమను ప్రభుత్వం ఆహ్వానించింది.
ఆహ్వానం పంపిన తర్వాత, చిరంజీవి వైజాగ్‌లో స్టూడియోను నిర్మించే అవకాశం ఉందని,దాని కోసం చర్చలు జరుగుతున్నాయని పలు మీడియా కథనాలు వెలువడ్డాయి. అయితే ఈ వార్తలపై చిరంజీవి క్లారిటీ ఇచ్చారు. మెగాస్టార్ చిరంజీవి ఈ వార్తలను తోసిపుచ్చారు. ప్రస్తుతానికి తనకు అలాంటి ఉద్దేశాలు లేవని చెప్పారు వైజాగ్‌లో స్టూడియో ఏర్పాటు చేసే ఆలోచన లేదని చిరంజీవి చెప్పారు.
వైజాగ్ స్టూడియోకి సంబంధించి ప్రభుత్వం నుండి ప్రతిపాదన ఉంది. కానీ దాని గురించి నేను ఇప్పటివరకు ఆలోచించలేదు. కానీ ఏపీలో కూడా చిత్ర పరిశ్రమ అభివృద్ధి చెందాలని కోరుకునే వారిలో నేనూ ఒకడిని అని అన్నారు.
తీరప్రాంత నగరమైన వైజాగ్‌ను ప్రముఖ ఫిల్మ్ హబ్‌గా అభివృద్ధి చేయాలన్న సిఎం జగన్ మోహన్ రెడ్డి కల రాబోయే రోజుల్లో నెరవేరదని ఆయన వ్యాఖ్యలు సూచిస్తున్నాయి. నగరంలో ఒకే ఒక్క స్టూడియో ఉంది, రామానాయుడు స్టూడియో, అది పనిచేయడం లేదు. కొత్త స్టూడియోలు రావడం లేదు,తెలంగాణకు ఇస్తున్న ప్రాముఖ్యతతో పోలిస్తే ఆంధ్రాకు పరిశ్రమ పెద్దగా ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం లేదు. వైజాగ్‌ను ప్రముఖ ఫిల్మ్ హబ్‌గా అభివృద్ధి చేయాలన్న సిఎం జగన్ మోహన్ రెడ్డి కల కలగానే మిగిలిపోతుంది.దీని కోసం ప్రభుత్వం చాలా కాలం వేచి ఉండవలసి ఉంటుంది

Previous articleటీఆర్ఎస్ ప్రత్యర్థి ఎవరు? కేటీఆర్‌కి క్లారిటీ లేదు!
Next articleడబుల్ బెడ్‌రూం ఇండ్లపై బీజేపీ పోరాటం!