ముందస్తు ఎన్నికల దిశగా వైసిపి అడుగులు వేస్తోందా?

ముందస్తు ఎన్నికల దిశగా వైసిపి సిద్ధమవుతోందా? ఏపీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ఎత్తుగడలను ఆసక్తిగా గమనిస్తున్న రాజకీయ పరిశీలకులు, రాష్ట్రంలో ముందస్తు ఎన్నికల కు కెళ్లాలని వైఎస్‌ జగన్‌ యోచిస్తున్నారని అభిప్రాయపడుతున్నారు. ఏప్రిల్ 27న తాడేపల్లిలో పార్టీ కార్యకర్తల కీలక సమావేశం ఏర్పాటు చేసి పార్టీ ముఖ్య నేతలకు తన వ్యూహాన్ని వివరిస్తారని అంటున్నారు.
సామాజిక సమీకరణాలకు చాలా ప్రాధాన్యత ఇచ్చిన ఆయన తాజా మంత్రివర్గ పునర్నిర్మాణం రాజకీయ మైలేజీని లక్ష్యంగా చేసుకున్నట్లు వర్గాలు చెబుతున్నాయి. వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఆకస్మికంగా ఏప్రిల్ 27న పార్టీ ప్లీనరీకి, రాబోయే రెండేళ్లలో పార్టీ వ్యూహాన్ని రూపొందించడానికి పార్టీ ప్లీనరీకి ముందు పార్టీ విస్తృత స్థాయి సమావేశానికి పిలుపునిచ్చారు.
మంగళవారం జరిగే సమావేశానికి మంత్రులు, ఇటీవల నియమితులైన జిల్లా పార్టీ అధ్యక్షులు, ప్రాంతీయ సమన్వయకర్తలు, పార్టీ అనుబంధ సంస్థల అధ్యక్షులు హాజరుకానున్నారు. జగన్ ముఖ్యమంత్రి అయిన తర్వాత వైఎస్ఆర్‌సీ పార్టీలోని వివిధ స్థాయిల సభ్యులతో ఇంత పెద్ద ఎత్తున సమావేశం కావడం ఇదే తొలిసారి. వైసిపి వ‌ర్గాల స‌మాచారం ప్ర‌కారం వ‌చ్చే రెండేళ్ల‌కు సంబంధించి పార్టీకి సంబంధించిన రోడ్‌మ్యాప్‌ను ముఖ్య‌మంత్రి ప్ర‌జెంట్ చేయ‌నున్నారు.
వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ నేతృత్వంలోని ఇండియన్ పొలిటికల్ యాక్షన్ కమిటీ (I-PAC) పర్యవేక్షిస్తున్న ఇంటెలిజెన్స్‌తో పాటు తన సొంత నెట్‌వర్క్‌తో సహా వివిధ వనరుల నుండి అభిప్రాయాన్ని జగన్ పంచుకుంటాడు.
తమ ప్రభుత్వం పూర్తి కాలాన్ని పూర్తి చేస్తుందా లేదా షెడ్యూల్ కంటే కనీసం ఆరు నెలల ముందుగానే ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్తుందా అనే విషయంపై జగన్ తన మనసులోని మాటను వెల్లడించనున్నట్లు సమాచారం. అందుకోసం రానున్న రోజుల్లో ఎలా ఉండాలో పార్టీ నేతలకు దిశానిర్దేశం చేయనున్నారు.
జాతీయ స్థాయిలో వేగంగా మారుతున్న రాజకీయ దృష్టాంతంలో, ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్లడం లేదా అసలు షెడ్యూల్‌కు కట్టుబడి ఉండటంపై పార్టీ తన వ్యూహాన్ని మళ్లీ అంచనా వేయాలి. ఎలాంటి పరిస్థితినైనా ఎదుర్కొనేందుకు పార్టీ సిద్ధంగా ఉండాలి అని వైసిపి నేత ఒకరు తెలిపారు.
వచ్చే ఎన్నికల్లో పార్టీ ఎన్ని సీట్లు గెలవాలనే దానిపై ఒక్కో మంత్రి, జిల్లా పార్టీ అధ్యక్షుడు, ప్రాంతీయ సమన్వయకర్తలకు నిర్దిష్ట లక్ష్యాలను నిర్దేశించుకోవాలని జగన్ భావిస్తున్నట్టు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. బలహీనమైన ప్రాంతాలను గుర్తించి, వాటిని ఎలా పరిష్కరించాలనే దానిపై వ్యూహాలతో ముందుకు రావాలి.
అతను ఏ అసమ్మతి అంశాల పట్ల సున్నితంగా ఉండకూడదనుకుంటున్నాడు, వారు ఎంత పెద్దవారైనప్పటికీ, వారు పార్టీ నుండి తొలగించబడతారు సందేశం పంపుతారు. ఆయన పార్టీని ప్రక్షాళన చేసే పనిని చురుగ్గా ప్రారంభించబోతున్నారు అని వర్గాలు తెలిపాయి. సంక్షేమ కార్యక్రమాల అమలు విషయంలో టీడీపీ, జనసేన పార్టీలపై వైఎస్‌ జగన్‌ చేసిన తాజా దాడి, సంక్షేమ పథకాల అమలును ఎన్నికల అంశంగా మార్చాలని ఆయన యోచిస్తున్నట్లు స్పష్టమవుతోంది.ఎన్నికల ముందు సంక్షేమ పథకాల అమలు కష్టతరంగా మారింది.
జగన్‌ ప్రజాప్రస్థానం కార్యక్రమం, ప్రజలకు చేరువ కావాలని పార్టీ ఎమ్మెల్యేలకు ఆయన ఆదేశం కూడా ఆయన ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్లాలనుకుంటున్నట్లు స్పష్టమైన సంకేతాలు ఇస్తున్నట్లు రాజకీయ విశ్లేషకులు చెబుతున్నారు.ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్లాలని ఆయన కోరుకుంటున్నారని రాజకీయ పరిశీలకులు వాదిస్తున్నారు.

Previous articleపవన్‌కి వ్యవసాయం తెలియదన్న మంత్రి కాకాణి!
Next articleటీఆర్ఎస్ ప్రత్యర్థి ఎవరు? కేటీఆర్‌కి క్లారిటీ లేదు!