డబుల్ బెడ్‌రూం ఇండ్లపై బీజేపీ పోరాటం!

రాష్ట్రాలు అందించే సంక్షేమ పథకాలకు కేంద్రం నిధులు ఎక్కువగా ఇస్తున్నారని, ఇంత జరిగినా రాష్ట్రాలు పేరు తెచ్చుకుంటున్నాయని నిరూపించేందుకు బీజేపీ తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తోంది. రాష్ట్రాల ప్రమేయం లేకుండానే లబ్ధిదారులకు లబ్ధి చేకూరేలా ఓ వ్యవస్థను తీసుకురావాలని బీజేపీ ఆందోళన చేస్తోందని గతంలో వార్తలు వచ్చాయి.
డబుల్ బెడ్‌రూం పథకానికి కేంద్రం నిధులు మంజూరు చేసిందని, అయినప్పటికీ లబ్ధిదారులకు ఇళ్లు ఇవ్వలేదని ఆరోపిస్తూ భారతీయ జనతా పార్టీ తెలంగాణ విభాగం టీఆర్‌ఎస్‌పై పోరాటం చేస్తోంది. ఇదే అంశంపై బీజేపీ నేత ఒకరు హైకోర్టు తలుపు తట్టారు. విచారణ సందర్భంగా కోర్టు రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి కొన్ని ప్రశ్నలు వేసింది. రాష్ట్రంలో ఇప్పటివరకు ఎన్ని ఇళ్లు నిర్మించారు, లబ్ధిదారులకు ఎన్ని ఇచ్చారు వంటి వివరాలను కోర్టు కోరింది.
రాజకీయ కారణాల వల్ల లబ్ధిదారులకు ఇళ్ల స్థలాలు ఇవ్వడం లేదని పిటిషనర్‌ ఆరోపించారు.మరోవైపు లబ్ధిదారులకు ఇళ్లను అప్పగించేందుకు ప్రభుత్వం కట్టుబడి ఉందని తెలంగాణ ప్రభుత్వం తరపు న్యాయవాది తెలిపారు. ఇరుపక్షాల వాదనలు విన్న హైకోర్టు తదుపరి విచారణను వాయిదా వేసింది. కొత్త అంశాన్ని తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఎలా ఎదుర్కొంటుందనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.

Previous articleవైజాగ్‌లో స్టూడియో ఆలోచన లేదు: చిరంజీవి!
Next article2023 ఎన్నికల్లో టీఆర్ఎస్ సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలకు టిక్కెట్లు గల్లంతు?