ఏబీ విధుల్లోకి తీసుకుంటారా? లేక సస్పెన్షన్లో కొనసాగిస్తారా?

సీనియర్‌ ఐపీఎస్‌ అధికారి, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ మాజీ ఇంటెలిజెన్స్‌ చీఫ్‌ ఏబీ వెంకటేశ్వరరావు సస్పెన్షన్‌ను సుప్రీంకోర్టు రద్దు చేయడంతో పాటు ఆయన్‌ను తిరిగి విధుల్లోకి తీసుకోవాలని ఆదేశించడంతో జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వం ఏం చేస్తుందనే దానిపైనే అందరి దృష్టి నెలకొంది.
జగన్ ప్రభుత్వం ముందు రెండు ఆప్షన్లు ఉన్నాయి.
వెంకటేశ్వరరావుపై అవినీతి కేసును కొనసాగిస్తూనే, ఆయనను తిరిగి సర్వీసులో చేర్చుకోవడం, ఆయనకు అప్రధానమైన పదవి ఇవ్వడం లేదా మరేదైనా కేసులో అతడిని మళ్లీ సస్పెండ్ చేయడం. రెండో ఆప్షన్‌ను జగన్ ఎంచుకునే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయని విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం.
ముఖ్యమంత్రి జగన్ వెంకటేశ్వరరావును ఉద్యోగాన్ని తిరిగి పొందేందుకు అనుమతించే ప్రశ్నే లేదు, ముఖ్యంగా ఆయనను పరోక్షంగా సైకో, శాడిస్ట్ అని పిలిచిన తర్వాత ఐపీఎస్‌ అధికారి కూడా ఉద్యోగంలో చేరి తాడేపల్లి క్యాంపు కార్యాలయానికి వెళ్లి ముఖ్యమంత్రికి కలిసేందుకు ఇష్టపడడం లేదని సంబంధిత వర్గాలు తెలిపాయి.వెంకటేశ్వరరావుపై ఇప్పటికే క్రమశిక్షణా రాహిత్యం, సర్వీస్ రూల్స్ ఉల్లంఘన కేసు నమోదైందని,దానిని సద్వినియోగం చేసుకుంటే క్రమశిక్షణా కారణాలతో మళ్లీ సర్వీసు నుంచి సస్పెండ్ అయ్యే అవకాశం ఉంది.
సహజంగానే, ఏబీ వెంకటేశ్వరరావు మళ్లీ కోర్టును ఆశ్రయిస్తాడు, సమస్య మరికొన్ని నెలల పాటు లాగబడుతుంది, తద్వారా జగన్ అధికారంలో ఉన్నంత కాలం అతన్ని కార్యాలయంలో చూడడానికి ఇష్టపడడు అని వర్గాలు తెలిపాయి. కోర్టు ఆదేశాల తర్వాత ఐపీఎస్ అధికారిని తిరిగి విధుల్లోకి తీసుకోవచ్చని, అయితే జూనియర్ అధికారి కింద పోలీసు శాఖలో చాలా తక్కువ పోస్టును ఇస్తారనే చర్చ కూడా ఉంది. అతను మళ్లీ ఖచ్చితంగా కోర్టును ఆశ్రయిస్తాడు,సమస్య మరికొన్ని నెలలు లాగుతూనే ఉంటుంది. ఈలోగా, తదుపరి ఎన్నికలు జరగనున్న 2024 మే నాటికి వెంకటేశ్వరరావు పదవీ విరమణ పొందుతారు. ఆయనను తిరిగి విధుల్లోకి తీసుకుంటారా ? లేక అప్పటి వరకు సస్పెన్షన్‌లో కొనసాగిస్తారా? అనేది చూడాలి.

Previous articleపీకేతో కేసీఆర్ డీల్ : వ్యూహం ఏంటి?
Next articleవైసిపి, కాంగ్రెస్‌లను దగ్గర చేసేందుకు పీకే కృషి చేస్తున్నారా?