పీకేతో కేసీఆర్ డీల్ : వ్యూహం ఏంటి?

రాజకీయ వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ శనివారం ఉదయం నుంచి ముఖ్యమంత్రి క్యాంపు కార్యాలయమైన ప్రగతి భవన్‌లో మకాం వేసినట్లు తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె చంద్రశేఖర్ రావు కార్యాలయం నుండి శనివారం అర్థరాత్రి మీడియాకు వచ్చిన “లీక్” రాష్ట్ర రాజకీయాలలో తీవ్ర వేడిని సృష్టించింది. ప్రశాంత్ కిషోర్ క్లుప్తంగా ప్రస్తావించినట్లుగా, ఇప్పటికే కాంగ్రెస్ హైకమాండ్‌తో అనేక రౌండ్ల చర్చలు జరిపారు. అతను పార్టీలో అధికారికంగా చేరి దాని కోసం పని చేస్తారా? లేదా? అని నిర్ణయించడానికి సోమవారం పార్టీ నాయకత్వంతో కీలక సమావేశం నిర్వహించనున్నారు.
సమావేశానికి ఒకరోజు ముందు, ఆయన శనివారం ఉదయం నుంచి తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రిని కలవడం మీడియాలో విస్తృతమైన ఊహాగానాలకు దారితీసింది. వాస్తవానికి శనివారం ఉదయం నుంచి ప్రగతి భవన్‌లో క్యాంప్‌ చేస్తున్న ఆయన సోమవారం ఉదయం వరకు ఉండొచ్చని భావిస్తున్నారు.
అంతకుముందు సిద్దిపేట జిల్లా ఎర్రవెల్లిలోని కేసీఆర్‌ ఫామ్‌హౌస్‌లో కేసీఆర్‌ను కలిసిన ఆయన కొన్ని గ్రామాల్లో పర్యటించి ప్రజల అభిప్రాయాలను తెలుసుకున్నారు.
2023లో తెలంగాణా అసెంబ్లీ ఎన్నికలు ,2024 సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు ప్రశాంత్ కిషోర్ తన పార్టీకి సహాయం చేస్తానని కేసీఆర్ కూడా బహిరంగంగా అంగీకరించారు.
ప్రశాంత్ కిషోర్ కాంగ్రెస్‌లో చేరాలా వద్దా అనే దానితో సంబంధం లేకుండా కేసీఆర్‌తో ఒప్పందం కొనసాగుతుందని టీఆర్‌ఎస్‌ వర్గాలు తెలిపాయి. కాంగ్రెస్ పార్టీ సభ్యుడిగా ఉన్న ప్రశాంత్ కిషోర్ అడ్డగోలు ప్రయోజనాల కోసం పని చేయలేనందున ఇది ఎలా సాధ్యమవుతుందని ఎవరైనా ఆశ్చర్యపోతున్నారు.
వచ్చే ఎన్నికల్లో టీఆర్‌ఎస్‌ను ఓడించేందుకు కాంగ్రెస్ సర్వశక్తులు ఒడ్డుతున్న తరుణంలో ఓ కాంగ్రెస్‌ నేత టీఆర్‌ఎస్‌ కోసం రాజకీయ వ్యూహాలు రచించడం ఆ పార్టీ లక్ష్యమే ఛేదించడమే అవుతుంది. ఎన్నికల ముందు ఓటమిని అంగీకరించి కేసీఆర్ నాయకత్వాన్ని అంగీకరించినట్లే తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌లో కలవరం రేపుతుంది.
ప్రశాంత్ కిషోర్ టీఆర్‌ఎస్‌ కోసం పనిచేస్తారనే నమ్మకం కాంగ్రెస్‌ నేతలకు లేదు. కాంగ్రెస్‌లో చేరినందున టీఆర్‌ఎస్‌తో పొత్తుకు స్వస్తి చెప్పేందుకు ఆయన ఇక్కడికి వచ్చారు, అయితే గందరగోళం సృష్టించడానికే టీఆర్‌ఎస్ నేతలు కేసీఆర్‌తో పీకే భేటీపై మీడియాకు లీకులు ఇస్తున్నారని కాంగ్రెస్ నేత ఒకరు అన్నారు.
ప్రశాంత్ కిషోర్ ఫోన్ ద్వారా లేదా లేఖ ద్వారా చేసి ఉండేవాడు. టీఆర్‌ఎస్‌తో ఒప్పందాన్ని తెంచుకుంటున్నారని ముఖ్యమంత్రికి చెప్పడానికే ఆయన హైదరాబాద్‌ వరకు రావాల్సిన అవసరం లేదని అన్నారు. ఏప్రిల్ 16న కాంగ్రెస్ అధిష్టానానికి ఇచ్చిన ప్రజెంటేషన్‌లో ప్రశాంత్ కిషోర్ తెలంగాణలో కాంగ్రెస్, కేసీఆర్ పార్టీల మధ్య పొత్తు పెట్టుకోవాలని సూచించినట్లు కూడా చర్చ జరుగుతోంది.
అయితే ప్రస్తుతానికి ఎలాంటి పొత్తు అక్కర్లేదు,ఎందుకంటే అధికార వ్యతిరేక ఓటు కాంగ్రెస్, బీజేపీల మధ్య చీలితేనే టీఆర్‌ఎస్ మూడోసారి అధికారంలోకి రాగలదని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు. టీఆర్‌ఎస్‌, కాంగ్రెస్‌ చేతులు కలిపితే అది బీజేపీకి మేలు చేస్తుంది అని రాజకీయ వర్గాలు పేర్కొన్నాయి.

Previous articleనరసాపురం ఎంపీ పవన్‌కి మార్గనిర్దేశం చేస్తున్నారా?
Next articleఏబీ విధుల్లోకి తీసుకుంటారా? లేక సస్పెన్షన్లో కొనసాగిస్తారా?