వైసిపి, కాంగ్రెస్‌లను దగ్గర చేసేందుకు పీకే కృషి చేస్తున్నారా?

ఎన్నికల వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ వైఎస్సార్‌సీపీకి చాలా ముఖ్యమైన ఆఫర్ ఇచ్చారా? ప్రస్తుతం 2024 ఎన్నికల నేపథ్యంలో వైఎస్సార్‌సీపీకి పార్టీ వ్యవహారాలపై సలహాలు ఇస్తున్న ప్రశాంత్ కిషోర్ జాతీయ స్థాయిలో కాంగ్రెస్ పార్టీతో పొత్తు పెట్టుకునే అవకాశం ఉందని చెబుతున్నారు. ఈ ఆఫర్‌ను అంగీకరించాలా వద్దా అనే అంశంపై వైఎస్సార్‌సీపీలో భిన్నాభిప్రాయాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.
కాగా పొత్తులు, దోస్తీ అంశాన్ని పార్టీ అధ్యక్షుడే నిర్ణయిస్తారని పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి, రాజ్యసభ సభ్యుడు విజయసాయిరెడ్డి అన్నారు. రాజకీయ పొత్తుల విషయంలో ఆయన నిబద్ధతతో వ్యవహరించలేదు. అయితే వైఎస్సార్‌సీపీకి పొత్తు అవసరం లేదని మంత్రిగా చేరిన గుడివాడ అమర్‌నాథ్‌రెడ్డి అన్నారు.
ఇదిలా ఉంటే, ఏపీలో కాంగ్రెస్ బలహీనంగా ఉందని, ఎన్నికల్లో ఆ పార్టీకి ఎలాంటి ఉపయోగం ఉండదని వైఎస్సార్సీపీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. అయితే, 2024 ఎన్నికల ఫలితాలు వెలువడిన తర్వాత కాంగ్రెస్‌తో పొత్తు పెట్టుకోవచ్చని, బీజేపీ,మోదీల కంటే కాంగ్రెస్ మెరుగైన స్థితిలో ఉందని మరికొందరు భావిస్తున్నారు.
ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో కాంగ్రెస్ పతనమైపోయింది. 2014లో, 175 సీట్లలో ఒక్క సీటే డిపాజిట్ వచ్చిందని, 2019లో అన్ని అన్ని సీట్లు డిపాజిట్లు గల్లంతయ్యాయి. గత కొన్ని నెలలుగా పార్టీ ఒక్క సమావేశం కూడా నిర్వహించలేదు. ఇదిలావుంటే, కాంగ్రెస్‌తో పొత్తు వల్ల ఎక్కడ ఉపయోగం అని పలువురు వైఎస్సార్‌సీపీ నేతలు వాదిస్తున్నారు.

Previous articleఏబీ విధుల్లోకి తీసుకుంటారా? లేక సస్పెన్షన్లో కొనసాగిస్తారా?
Next articleజగన్ ఓడిపోతే ఏపీ సర్వనాశనం ఖాయం: కొడాలి