గుజరాత్ మాజీ పీసీసీ చీఫ్ హార్దిక్ పటేల్ బీజేపీలో చేరుతాడా?

ఎన్నికలకు ముందు గుజరాత్‌లో అంతర్గత కుమ్ములాటల కారణంగా కాంగ్రెస్ పార్టీ చీలికలకు గురవుతున్నట్లు కనిపిస్తోంది. బీజేపీని గద్దె దింపేందుకు ఏకంగా కాంగ్రెస్ పార్టీని వీడకుండా, ఒకదానిపై మరొకటి పోరాడుతూ అనేక గ్రూపులతో చీలిపోయింది. గుజరాత్ మాజీ పీసీసీ చీఫ్, పటేల్ సంఘం నాయకుడు హార్దిక్ పటేల్ బీజేపీలో చేరడం ఖాయమని ఇప్పుడు తెలుస్తోంది.
2016-17లో పాటిదార్ ఆందోళనకు కారకులైన హార్దిక్ పటేల్, 1995 తర్వాత బీజేపీని అత్యల్పంగా వణికించారు. ఆయన కారణంగానే బలమైన పాటిదార్ సమాజం చీలిపోయి ఒక ముఖ్యమైన వర్గం పక్షాన నిలిచింది. కానీ గత మూడేళ్లుగా కాంగ్రెస్‌ తన పట్ల అనుచితంగా వ్యవహరిస్తోందన్నారు.
పార్టీలో ఇతర పటీదార్ నేతలను ప్రోత్సహించేందుకు కాంగ్రెస్ పార్టీ ప్రయత్నిస్తోందని, తనను పట్టించుకోకపోవడంపై హార్దిక్ పటేల్ అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. పలు కీలక నిర్ణయాలపై తనను సంప్రదించలేదని అంటున్నారు. ఈ విషయాన్ని స్వయంగా రాహుల్ గాంధీకి విన్నవించినా ఫలితం లేకపోయిందని అంటున్నారు. తాజాగా ఆయన బీజేపీ వ్యవహార శైలిని మెచ్చుకుంటూ పలు ప్రకటనలు చేశారు. ఆయన కాంగ్రెస్‌ను వీడి బీజేపీలో చేరే యోచనలో ఉన్నట్లు రాజకీయ విశ్లేషకులు చెబుతున్నారు.
2017లో బీజేపీని ఎదుర్కోవడానికి పాటిదార్ ఐకాన్ హార్దిక్ పటేల్, ఓబీసీ నేత అల్పేష్ ఠాకోర్, దళిత నేత జిగ్నేష్ మేవానీలను కాంగ్రెస్ ఉపయోగించుకుంది.ఈ ముగ్గురిలో అల్పేష్ ఇప్పటికే బీజేపీలో చేరారు. హార్దిక్ పటేల్ బిపిలో చేరే ఆలోచనలో ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది,అయితే జిగ్నేష్ మేవానీ మాత్రమే కాంగ్రెస్ పార్టీలో ఉన్నారు. అయితే, నరేంద్ర మోదీని దుర్భాషలాడినందుకు మేవానీ అస్సాంలో కేసులు ఎదుర్కొంటున్నారు. కేసులు ఆయనను గుజరాత్‌లోని నియోజకవర్గానికి దూరంగా ఉంచవచ్చు, ఇది అతని మొత్తం ఎన్నికల అవకాశాలను ప్రభావితం చేయవచ్చు.

Previous articleదస్తగిరి భద్రతపై సీబీఐకి ఆసక్తి లేదా?
Next articleజనసేన-బీజేపీ మధ్య పరిస్థితులు బాగా లేవా?