దస్తగిరి భద్రతపై సీబీఐకి ఆసక్తి లేదా?

సంచలనం సృష్టించిన వైఎస్ వివేకానంద రెడ్డి కేసును సెంట్రల్ బ్యూరో ఆఫ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ (సిబిఐ) దర్యాప్తు చేపట్టిన తర్వాత మార్పు వచ్చింది. ఏజెన్సీ రంగంలోకి దిగిన తర్వాత దర్యాప్తు అధికారులు ఆసక్తికర, సంచలనాత్మక అంశాలను వెలికితీశారు. ఆరోపణలు మారడం పెద్ద వార్త.
వైఎస్ వివేకానంద మాజీ డ్రైవర్ దస్తగిరి డబ్బుకు సంబంధించిన సమస్యలే వైఎస్ వివేకా హత్యకు దారితీశాయని చెప్పడం ద్వారా కేసు దర్యాప్తులో కొత్త మార్గాన్ని చూపించారు. వైఎస్‌ అవినాష్‌రెడ్డి, వైఎస్‌ భాస్కర్‌రెడ్డి,డి శంకర్‌రెడ్డి, వైఎస్‌ మనోహర్‌రెడ్డి హత్యలో హస్తం ఉందని దస్తగిరి ఆరోపించారు.
అతను ఇచ్చిన సంచలన వాంగ్మూలం అతని వాంగ్మూలంలో పేర్కొన్న పేర్లను బట్టి,కేసు దర్యాప్తుకు సంబంధించినంతవరకు అతను చాలా కీలకమైన వ్యక్తి.అతని వాంగ్మూలాన్ని స్వీకరించిన సిబిఐ అతనికి భద్రత కల్పించింది. అతని భద్రతను ఇద్దరు పోలీసు సిబ్బంది చూసుకుంటారని చెప్పారు.
కానీ దస్తగిరి చెప్పిన వాస్తవం అందుకు భిన్నంగా ఉంది. అలాంటి రక్షణ లభించడం లేదని, ఇంటి నుంచి బయటకు రావాలంటేనే భయం వేస్తోందన్నారు. తనకు భద్రత కల్పిస్తామని హామీ ఇచ్చినప్పటికీ పోలీసులు గతంలో ఇచ్చిన భద్రతను ఇవ్వడం లేదని ఆరోపించారు.
బయటకు వెళ్లిన ప్రతిసారీ సీబీఐ ఎస్పీ రామ్‌సింగ్‌కు సమాచారం ఇవ్వలేకపోవడం తనకు కష్టమని దస్తగిరి అన్నారు. తనకు ఉన్న ముప్పును ప్రస్తావిస్తూ తన భద్రత ఎవరు చూసుకుంటారు, ఎవరు బాధ్యత వహించాలని దస్తగిరి ప్రశ్నిస్తున్నారు. దస్తగిరి భద్రతపై సీబీఐకి కనీసం ఆసక్తి ఉందా? లేదా? అనే సందేహాన్ని ఆయన వ్యాఖ్యలు లేవనెత్తుతున్నాయి.

Previous articleగవర్నర్ పీఆర్‌ఓగా బీజేపీ సభ్యుడి నియామకాన్ని తప్పుబట్టిన ఓవైసీ!
Next articleగుజరాత్ మాజీ పీసీసీ చీఫ్ హార్దిక్ పటేల్ బీజేపీలో చేరుతాడా?