సర్వీస్ ఛార్జీలపై మల్టీప్లెక్స్‌లకు హైకోర్టులో ఊరట!

సినిమా టిక్కెట్ల ధరలను నిర్ణీత ఛార్జీల ప్రకారమే టిక్కెట్ల విక్రయాలు జరపాలని ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం పట్టుదలతో ఉంది. అదే ప్రయోజనం కోసం ఒక వ్యవస్థ సిద్ధం చేయబడుతోంది , మేము దీనిపై అధికారికంగా ఎప్పుడైనా ప్రకటించవచ్చు, ప్రస్తుత సినిమాటోగ్రఫీ మంత్రి చెల్లుబోయిన వేణు గోపాల కృష్ణ ప్రమాణ స్వీకారం చేసిన తర్వాత కూడా అదే చెప్పారు. దీన్నిబట్టి ప్రభుత్వం ఈ సమస్యను వదిలే ప్రసక్తే లేదని అర్థమవుతోంది.
టికెట్ ధరల సమస్య రాష్ట్రంలోని ప్రజలకు పెద్ద ఊరటనిస్తుందని ప్రభుత్వం చెబుతుండగా, ఆన్‌లైన్ బుకింగ్ అందించడానికి వసూలు చేసిన సర్వీస్ ఛార్జీని టిక్కెట్ ధరలలో చేర్చడంతో రాష్ట్రంలోని మల్టీప్లెక్స్‌లు అనేక సమస్యలను ఎదుర్కొంటున్నాయి.
ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వ నిర్ణయంపై అసంతృప్తి వ్యక్తం చేస్తూ మల్టీప్లెక్స్ అసోసియేషన్ ఆఫ్ ఇండియా హైకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలు చేసింది. ఆన్‌లైన్ టికెట్ విక్రయాలను సులభతరం చేయడానికి మొత్తం యంత్రాంగాన్ని తీసుకుంటే మల్టీప్లెక్స్‌లు సర్వీస్ ఛార్జీలు విధించవచ్చని పిటిషన్‌ను విచారించిన హైకోర్టు పేర్కొంది.
మల్టీప్లెక్స్‌లకు ఆన్‌లైన్ ఛార్జీలపై సర్వీస్ ఛార్జ్ విధించడానికి అనుమతిస్తూ, సినిమా టిక్కెట్ల ధరలను నిర్దేశించే అధికారం ప్రభుత్వానికి లేదని హైకోర్టు స్పష్టం చేసింది. వాదనల సందర్భంగా, ఈ సమస్యను పరిష్కరించడంలో లైసెన్సింగ్ అథారిటీ ఎలాంటి ప్రయత్నాలు చేసిందని హైకోర్టు ప్రశ్నించింది. మల్టీప్లెక్స్‌లకు ఆన్‌లైన్ టిక్కెట్లపై సర్వీస్ ఛార్జీలు విధించేందుకు వీలుగా ఆంధ్రప్రదేశ్ హైకోర్టు మధ్యంతర ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది.
ఆన్‌లైన్ టిక్కెట్‌ను అందించడానికి ఎంత శ్రమ పడుతుందని నొక్కిచెప్పిన కోర్టు, సర్వీస్‌ను ఛార్జీ చేయవచ్చు, దానిని టిక్కెట్ ధరలలో చేర్చలేమని పేర్కొంది.
సర్వీస్ చార్జీల విధింపునకు హైకోర్టు అనుమతినిచ్చినా తదుపరి విచారణను జూన్ 15వ తేదీకి వాయిదా వేసింది. ఈ అంశంపై కౌంటర్‌ అఫిడవిట్‌ దాఖలు చేయాలని మల్టీప్లెక్స్‌ సంస్థను, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ప్రభుత్వాన్ని హైకోర్టు ఆదేశించింది.
సినిమా టిక్కెట్ల ధరలను ఆంధ్ర ప్రదేశ్ ప్రభుత్వం నిర్ణయించిన విషయం ఇక్కడ చెప్పుకోవాలి. సింగిల్ స్క్రీన్ ,మల్టిపుల్ వంటి థియేటర్ల రకాన్ని బట్టి టిక్కెట్ ధరలు నిర్ణయించబడ్డాయి. దీంతో పాటు సర్వీస్‌ చార్జీని కూడా టికెట్‌ ధరల్లో చేర్చాలని కోరారు. మల్టీప్లెక్స్‌లు మాత్రం ఇలాంటి వ్యాపారం చేయలేమని చెబుతున్నారు.

Previous articleజగన్ జిల్లాల పర్యటన కోసం బుల్లెట్ ప్రూఫ్ బస్!
Next articleఎవరినీ వదిలిపెట్టను: ఎబి వెంకటేశ్వర రావు