హైదరాబాద్‌లో రియల్ ఎస్టేట్ రంగానికి కష్టకాలం?

హైదరాబాద్‌లో ఎక్సైజ్, ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ , రియల్ ఎస్టేట్ కీలక రంగాలు. రాష్ట్రంలో వచ్చే ఆదాయంలో ఈ రంగాలు భారీ వాటాను కలిగి ఉన్నాయి. మొదటి రెండు రంగాలు కొత్త పుంతలు తొక్కుతున్నప్పటికీ, రియల్ ఎస్టేట్ రంగం మంచిగా లేదన్నది నిపుణుల మాట.
కోవిడ్ ప్రభావం సాధారణంగా ఉన్నప్పటికీ, రియల్ ఎస్టేట్ పెద్దగా వృద్ధిని చూడలేకపోయింది.ఫలితంగా ఫ్లాట్లు ,ఇతర ఆస్తులు అమ్ముడుపోలేదు. ప్రస్తుతం రాజధాని నగరంలో రియల్ ఎస్టేట్ రంగం ఎంత అధ్వాన్నంగా ఉందో తాజా నివేదిక వెలుగులోకి తెచ్చింది.
దీనికి గల కారణాలను పరిశీలిస్తే, కోవిడ్ ప్రభావం జాబితాలో అగ్రస్థానంలో ఉంది. కోవిడ్ ప్రభావం కారణంగా, చాలా మంది వ్యక్తులు తమ పొదుపును చికిత్స కోసం ఖర్చు చేశారు, అది వారి కోసం లేదా వారి కుటుంబ సభ్యుల కోసం కావచ్చు. ఎవరికి డబ్బు ఖర్చు పెట్టినా,పొదుపులో ఎక్కువ భాగం పోగొట్టుకున్నారు.
కోవిడ్ చికిత్స కోసం ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులు లక్షల్లో డబ్బు వసూలు చేశాయని గతంలో కథనాలు విన్నాం.ఒకానొక సందర్భంలో, చెల్లింపులో బ్యాలెన్స్ ఉన్నందున కోవిడ్‌కు మరణించిన తన తల్లిదండ్రుల మృతదేహాలను తీసుకెళ్లడానికి ఆసుపత్రి అనుమతించడం లేదని ఒక బాధితుడు ఐటీ మంత్రి కేసీఆర్‌కు విజ్ఞప్తి చేశాడు.
మరొక పెద్ద ఆందోళనగా, స్టీల్, సిమెంట్ ధరలు ఆకాశాన్నంటాయి. వీటి ప్రభావం నిర్మాణ రంగంపై పడింది. కోవిడ్‌ మహమ్మారి,ధరలు పెంపు ఒక్కసారిగా రియల్ ఎస్టేట్ రంగాన్ని తాకడంతో, ఈ కారణాలన్నీ ఆస్తుల ధరలు పెరగడానికి కారణమయ్యాయి. పైగా రిజిస్ట్రేషన్ ఛార్జీలు కూడా సమస్యాత్మక పరిస్థితిని సృష్టించడంలో తమ వంతు పాత్ర పోషించాయి. ఏరియాలతో సంబంధం లేకుండా ధరలు పెరగడంతోపాటు కొన్ని ప్రాంతాల్లో ధర పలు రెట్లు పెరిగి సామాన్యులకు అందుబాటులో లేకుండా పోయింది.
పరిస్థితి ఎంత కఠినంగా ఉందో చూపించడానికి, ఒక్క హైదరాబాద్ నగర పరిధిలోనే దాదాపు లక్ష ఫ్లాట్లు అమ్ముడుపోలేదని నివేదికలు చెబుతున్నాయి. ధరలు పెరుగుతున్నప్పటికీ, ప్రజలు ఆస్తులను కొనుగోలు చేయడం కంటే మంచి ఆదాయాన్ని ఇచ్చే పెట్టుబడులకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వడంతో డిమాండ్ తగ్గుతోంది. అపార్ట్‌మెంట్‌లను కొనుగోలు చేసిన తర్వాత కూడా, యజమానులు ప్రతి నెలా కొంత మొత్తాన్ని మెయింటెనెన్స్‌గా చెల్లించాలి, ఇది కూడా ఒక కారణం కావచ్చు.

Previous articleబొత్సకు ప్రత్యామ్నాయం సిద్ధం చేస్తున్న వైఎస్ జగన్?
Next articleVedieka Dutt