ఎవరినీ వదిలిపెట్టను: ఎబి వెంకటేశ్వర రావు

సస్పెన్షన్‌ను రద్దు చేసి, ఆయనను తిరిగి సర్వీసులో తీసుకోవాలని ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వాన్ని సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించిన కొన్ని గంటల తర్వాత, సీనియర్ ఐపిఎస్ అధికారి , రాష్ట్ర మాజీ ఇంటెలిజెన్స్ చీఫ్ ఎబి వెంకటేశ్వర్ రావు జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వంపై విరుచుకుపడ్డారు.
న్యూఢిల్లీలో విలేకరులతో మాట్లాడిన వెంకటేశ్వరరావు,ప్రభుత్వంలోని కొందరు అధికారులు ‘సైకో’ కళ్లలో ఆనందాన్ని చూసేందుకే తనను టార్గెట్ చేసేందుకు అతిగా వెళ్లారని ఆరోపించారు.
డైరెక్టర్ జనరల్ ఆఫ్ పోలీస్ ఇచ్చిన నకిలీ మెమో, క్రైమ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ డిపార్ట్‌మెంట్ అదనపు డీజీ సమర్పించిన కల్పిత నివేదిక ఆధారంగా అప్పటి ప్రధాన కార్యదర్శి తనను 24 గంటల్లో సస్పెండ్ చేశారని చెప్పారు.ఇజ్రాయెల్ నుండి కొనుగోలు చేసినట్లు చెప్పబడే పరికరాల సేకరణ లేనప్పుడు, అవినీతి ఎలా జరుగుతుంది? దాన్ని ఎవరూ ప్రశ్నించలేదు.ఈ విషయాన్ని పలుమార్లు ప్రభుత్వం దృష్టికి తీసుకెళ్లినా ఎవరూ పట్టించుకోలేదు అని వెంకటేశ్వరరావు తెలిపారు.కేసు నుంచి బయటపడేందుకు న్యాయపరమైన అవకాశాలన్నింటినీ ఉపయోగించుకున్నానని చెప్పారు.
నా అభ్యర్థనలను హైకోర్టు, సుప్రీంకోర్టు సమర్థించాయి.ఇప్పుడు సుప్రీంకోర్టులో ఆంధ్రా ప్రభుత్వం పరువు పోవడానికి ఎవరు బాధ్యులు అని సమాధానం చెప్పండి? ఏ సైకోను ప్రసన్నం చేసుకోవడానికి ఇవన్నీ ఎవరు చేశారు? ఎబి వెంకటేశ్వర రావు అడిగాడు.
సీనియర్ న్యాయవాది ప్రకాష్ రెడ్డికి తనకు వ్యతిరేకంగా కింది కోర్టులో వాదించేందుకు ప్రభుత్వం రూ.20 లక్షలు ఫీజుగా చెల్లించిందని మాజీ ఇంటెలిజెన్స్ చీఫ్ చెప్పారు. ఆ తర్వాత హైకోర్టు, సుప్రీంకోర్టులో కేసుల కోసం కోట్లాది రూపాయలు వెచ్చించింది. ఇంత ప్రజాధనాన్ని వెచ్చించి ప్రభుత్వానికి చెడ్డపేరు తెచ్చే అధికారం వారికి ఎవరు ఇచ్చారు? ఎబి వెంకటేశ్వర రావు అడిగాడు.
తన కేసును వాదించేందుకు తాను కూడా లాయర్ల కోసం కొంత డబ్బు వెచ్చించాల్సి వచ్చిందని,తనపై వివిధ కోర్టుల్లో ఖర్చు చేసిన కోర్టు ఫీజుతో సమానమైన మొత్తాన్ని చెల్లించాలని ప్రభుత్వాన్ని కోరతానని ఎబి వెంకటేశ్వర రావు చెప్పారు. నా పదవీ కాలంలో కనీసం 10-12 బ్యాచ్‌ల ఐఏఎస్‌ అధికారులను చూశాను.ఎందరో ప్రధాన కార్యదర్శులు వచ్చి వెళ్లారు. కానీ నేను స్థానికుడిని.నేను ఎవరినీ వదిలిపెట్టను, అని ఎబి వెంకటేశ్వర రావు సవాలు చేశారు.

Previous articleసర్వీస్ ఛార్జీలపై మల్టీప్లెక్స్‌లకు హైకోర్టులో ఊరట!
Next articleకోర్టు కేసులో మంత్రి తన సామాజిక వర్గాన్ని షీల్డ్‌గా ఉపయోగించుకోవాలనుకుంటున్నారా?