భూమన కరుణాకర్ రెడ్డిని ఎందుకు పక్కన పెట్టారు?

తిరుపతి ఎమ్మెల్యే భూమన కరుణాకర్ రెడ్డి ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ విశ్వాసాన్ని కోల్పోయారా? ఇదీ చిత్తూరు జిల్లా రాజకీయ వర్గాల్లో వినిపిస్తున్న ప్రశ్న. భూమనకు మంత్రి పదవి ఇవ్వలేదు, ఆయనకు పునరావాసం కల్పించేందుకు మరో ప్రత్యామ్నాయ పదవి కూడా ఇవ్వలేదు. కరుణాకర్ రెడ్డి ఉన్నప్పుడు తిరుపతి అర్బన్ డెవలప్ మెంట్ అథారిటీ చైర్ పర్సన్ గా చంద్రగిరి నియోజకవర్గానికి చెందిన చెవిరెడ్డి భాస్కర్ రెడ్డిని జగన్ ఎందుకు నియమించారనే ప్రశ్నలు తలెత్తుతున్నాయి.
వాస్తవానికి, చంద్రగిరి తిరుపతి అర్బన్ డెవలప్ మెంట్ అథారిటీలో (TUDA) భాగమే కాబట్టి,చంద్రగిరి నియోజకవర్గానికి చెందిన చెవిరెడ్డి భాస్కర్ రెడ్డిని నియమించారు. కానీ, ఇప్పటి వరకు తిరుపతికి చెందిన వారికే తుడా చైర్మన్ పదవి దక్కింది. కానీ, జగన్ మాత్రం చెవిరెడ్డిని తుడా చైర్మన్ ని చేసి, మంత్రి పదవి ఇవ్వనందుకు పరిహారంగా రెండేళ్లు పొడిగించారు.
భూమన కూడా జిల్లా రాజకీయాల్లో చాలా చురుగ్గా ఉంటూ,సమర్థవంతమైన నాయకుడిగా పేరు తెచ్చుకున్నారు. పార్టీ కార్యక్రమాలన్నింటిని అమలు చేసేందుకు ఆయన కసరత్తు చేస్తున్నారు. ఆయన కుమారుడు అభినయ్ రెడ్డి తిరుపతి మున్సిపల్ కార్పొరేషన్ డిప్యూటీ మేయర్‌గా ఉన్నారు. అయినా కూడా భూమన కరుణాకర్ రెడ్డిని పక్కన పెట్టి చెవిరెడ్డి భాస్కర్ రెడ్డిని జగన్ ఎంచుకున్నారు. దీన్నిబట్టి భూమనను ఎందుకు పక్కన పెట్టారనే ప్రశ్నలు తలెత్తుతున్నాయి.
తుడా చైర్మన్ గా ఉండటం వల్ల చెవిరెడ్డి ఆటోమేటిక్‌గా టీటీడీ బోర్డులో సభ్యత్వం పొందే అవకాశం ఉందని రాజకీయ పరిశీలకులు అంటున్నారు. దీంతో తిరుపతిలో ఆయన ప్రభావం, కార్యకలాపాలు పెరగడం ఖాయం. దీంతో భూమన కరుణాకర్ రెడ్డి కుటుంబ ఆధిపత్యానికి సవాలు ఎదురయ్యే అవకాశం ఉంది. భూమనను ఎందుకు పక్కన పెడుతున్నారని భూమన మద్దతుదారులు ఆరా తీస్తున్నారు.

Previous articleవైసీపీలో రోజా కంటే రజినీకే ప్రాధాన్యత?
Next articleబొత్సకు ప్రత్యామ్నాయం సిద్ధం చేస్తున్న వైఎస్ జగన్?