వైఎస్సార్‌సీపీ ప్లీనరీకి విజయమ్మ హాజరవుతారా?

వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ గౌరవాధ్యక్షురాలు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి తల్లి వైఎస్ విజయమ్మ గత మూడేళ్లుగా పార్టీ కార్యక్రమాలకు దూరంగా ఉంటున్నారు.2019 మేలో తన కుమారుడు ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత, విజయమ్మ పార్టీ సమావేశాలు, అధికారిక కార్యక్రమాలలో ఎన్నడూ కనిపించలేదు.
ఆమె కుమార్తె వైయస్ షర్మిల తెలంగాణలో వైయస్ఆర్ తెలంగాణ పార్టీ పేరుతో కొత్త ప్రాంతీయ పార్టీని ప్రారంభించిన తర్వాత, జగన్ ఇష్టానికి వ్యతిరేకంగా, ఆమె కుమార్తెతో సన్నిహితంగా మెలిగింది. వైఎస్ఆర్ జిల్లా ఇడుపులపాయలో ఆమె భర్త దివంగత వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి జయంతి, వర్ధంతి రోజు తప్ప జగన్, విజయమ్మ కలుసుకున్న సందర్భాలు లేవు. గతేడాది సెప్టెంబర్ 2న హైదరాబాద్‌లో విజయమ్మ నిర్వహించిన వైఎస్ఆర్ సంస్మరణ సభకు కూడా జగన్ హాజరు కాలేదు.
మంగళవారం విజయమ్మ తన పుట్టినరోజు జరుపుకోగా, సోషల్ మీడియాలో జగన్ నుండి బహిరంగ శుభాకాంక్షలు లేవు. జగన్ విజయమ్మకు వ్యక్తిగతంగా ఫోన్ చేసి పుట్టినరోజు శుభాకాంక్షలు తెలిపాడా అనేది తెలియదు. పాదయాత్రలో భాగంగా భద్రాద్రి కొత్తగూడెం జిల్లా లక్ష్మీదేవిపల్లె వరకు విజయమ్మ తన కుమార్తె షర్మిలతో ఉన్నారు. కుమార్తె, ఆమె అనుచరులు, వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ కార్యకర్తల సమక్షంలో కేక్‌ కట్‌ చేశారు.
ఆంధ్రాలో గత ఎన్నికలకు ముందు జగన్ నుదుటిపై ముద్దుపెట్టుకున్న చిత్రాన్ని జత చేస్తూ వైఎస్ఆర్‌సీ ప్రధాన కార్యదర్శి వి.విజయసాయిరెడ్డి మాత్రమే ట్విట్టర్‌లో విజయమ్మకు జన్మదిన శుభాకాంక్షలు తెలిపారు.
ఈ పరిస్థితుల్లో ఐదేళ్ల విరామం తర్వాత ఈ ఏడాది జూలై 8న విజయవాడలో జరగనున్న వైఎస్‌ఆర్‌సీ ప్లీనరీని భారీ ఎత్తున జరుపుకోవాలని జగన్ భావిస్తున్నారని, దానికి విజయమ్మ హాజరు కావడంపై పలు ఊహాగానాలు వచ్చాయి. జగన్ తన పాదయాత్రకు నెలరోజుల ముందు 2017 జూలైలో చివరిసారిగా వైఎస్ఆర్సీ ప్లీనరీ జరిగింది. ఈ ప్లీనరీకి పార్టీ గౌరవ అధ్యక్షురాలి హోదాలో విజయమ్మ హాజరయ్యారు. 2018లో జగన్ పాదయాత్రలో ఉన్నందున ప్లీనరీ జరగలేదు.
2019 లో, జగన్ అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత రెండేళ్లలో, కరోనావైరస్ మహమ్మారి కారణంగా ప్లీనరీ నిర్వహించబడలేదు. అందుకే అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత తొలిసారిగా జగన్ ప్లీనరీ నిర్వహిస్తున్నారు. గత రెండేళ్లుగా ఆయనకు, విజయమ్మకు మధ్య ఉన్న గ్యాప్ దృష్ట్యా ఆమె ప్లీనరీకి హాజరవుతారా? లేదా? అనే అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి.
వాస్తవానికి, ఆమె తన కుమార్తెతో ఆమె తెలంగాణ పార్టీతో అనుబంధం ఉన్నందున వైఎస్సార్‌సి గౌరవ అధ్యక్ష పదవికి రాజీనామా చేయాలని ఆమె ప్రతిపాదించినట్లు వార్తలు వచ్చాయి. కాబట్టి, ఇది ఆంధ్రాలో వైయస్సార్సీపి తెలంగాణలో వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ ప్రయోజనాలను ప్రభావితం చేయవచ్చు. అయితే ఈసారి వైఎస్సార్‌సీపీ ప్లీనరీకి కనీసం ప్రారంభోత్సవానికి అయినా విజయమ్మ హాజరయ్యే అవకాశాలున్నాయని విశ్వసనీయ వర్గాలు తెలిపాయి. అయితే ఈసారి ఆమెను ఆ పదవిలో కొనసాగిస్తారా లేదా అనేది చూడాలి.

Previous articleమంత్రి పదవులు కోల్పోయిన కొడాలి, పుష్ప శ్రీవాణి ఏం చేస్తున్నారు!
Next articleఖట్టర్ రహస్య పర్యటనపై ఊహాగానాలు!