ఖట్టర్ రహస్య పర్యటనపై ఊహాగానాలు!

వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి మంగళవారం విశాఖపట్నంలో హర్యానా ముఖ్యమంత్రి మనోహర్‌లాల్‌ ఖట్టర్‌తో భేటీ కావడం రాజకీయ వర్గాల్లో సంచలనం రేపింది. గత నాలుగు రోజులుగా రుషికొండలోని పేమా వెల్‌నెస్‌ రిసార్ట్స్‌లో చికిత్స పొందుతున్న ఖట్టర్‌ను జగన్ మర్యాదపూర్వకంగా కలిశారని వైఎస్సార్‌సీపీ, అధికార వర్గాలు చెబుతున్నా, మర్యాదపూర్వకంగా పరామర్శించడం అంతకన్నా ఎక్కువేననే టాక్‌ వినిపిస్తోంది.
జగన్, ఖట్టర్ మధ్య గొప్ప స్నేహం లేదు. ఒక రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి మరో రాష్ట్ర పర్యటనకు వచ్చినప్పుడు అక్కడికి వచ్చే సీఎం స్థానిక సీఎం నివాసానికి వచ్చి సమావేశానికి రావడం మర్యాద. అయితే ఈ సందర్భంలో ఖట్టర్‌ను కలిసేందుకు జగన్ స్వయంగా ప్రత్యేక విమానంలో విశాఖపట్నం వెళ్లారు.
ప్రసిద్ధ ప్రకృతి చికిత్సా కేంద్రం లేనందున, ఖట్టర్ కేవలం ప్రకృతివైద్య చికిత్స కోసం విశాఖపట్నం వచ్చి ఉండకపోవచ్చనే చర్చ కూడా ఉంది. సాధారణంగా ఇటువంటి చికిత్సలకు ప్రసిద్ధి చెందిన కేరళ లేదా కర్ణాటకకు వెళతారు.
మరో టాక్ ఏంటంటే, ఖట్టర్ హార్డ్ కోర్ భారతీయ జనతా పార్టీ నాయకుడే అయినప్పటికీ, ఆయన పర్యటన గురించి ఆంధ్ర బిజెపి నాయకులకు ఎటువంటి సమాచారం లేదు. దీంతో ఖట్టర్ రహస్య యాత్రపై విశాఖపట్నం వచ్చారని, ఆయన రాకను జగన్‌కు మాత్రమే తెలియజేశారనే టాక్ వచ్చింది.
ముఖ్యమంత్రి ఖట్టర్‌ను రెండు గంటలపాటు కలవడానికి మాత్రమే వైజాగ్‌కు వెళ్లారు. అక్కడ ఆయనకు ఇతర అధికారిక కార్యక్రమాలు లేవు, సాయంత్రం నాటికి తాడేపల్లికి తిరిగి వచ్చారు.ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీకి ముఖ్య అనుచరుడిగా పేరున్న ఖట్టర్, జగన్‌కు తెలియజేయడానికి మోడీ, పార్టీ నుండి కొంత సందేశాన్ని తీసుకువచ్చి ఉండవచ్చునని వర్గాలు తెలిపాయి.
ఆసక్తికరంగా, వెల్‌నెస్ సెంటర్‌కు వెళ్లే ముందు,ఖట్టర్ విశాఖ శారదా పీఠం స్వామి స్వరూపానందేంద్రతో సమావేశమయ్యారు, ఇది కూడా ఊహాగానాలకు దారితీసింది.
ఖట్టర్ జగన్‌తో రెండు ప్రధాన అంశాలపై చర్చించి ఉండవచ్చు, ఒకటి, రాబోయే రాష్ట్రపతి మరియు ఉపరాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో NDA ప్రభుత్వానికి వైఎస్‌ఆర్‌సీకి మద్దతు లేదా మోడీ సిఫార్సు చేసే వ్యక్తులలో ఒకరికి రాజ్యసభ సీటు కేటాయించడం.
వైఎస్‌ఆర్‌సీకి జాతీయ రాజకీయాల్లో ఎలాంటి ఆసక్తి లేదు కాబట్టి,రాష్ట్రపతి ఎన్నికల్లో ఎన్డీయే అభ్యర్థికి మద్దతివ్వడానికి జగన్‌కు ఎలాంటి అభ్యంతరం ఉండకపోవచ్చు. రాజ్యసభ సీటు విషయంలో కూడా జగన్‌కు ఎలాంటి అభ్యంతరం ఉండకపోవచ్చు అని వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. అయితే, పరిశీలకులకు తెలుసుకోవాలనే విషయం ఏమిటంటే, జగన్ కేంద్రాన్ని ప్రతిఫలంగా ఏమి అడిగారు అనేది బయటకు రాలేదు.

Previous articleవైఎస్సార్‌సీపీ ప్లీనరీకి విజయమ్మ హాజరవుతారా?
Next articleవైసీపీలో రోజా కంటే రజినీకే ప్రాధాన్యత?