వైసీపీలో రోజా కంటే రజినీకే ప్రాధాన్యత?

తాజాగా వైద్య, ఆరోగ్య శాఖ మంత్రి విడదల రజినీని విశాఖ ఇన్‌ఛార్జ్ మంత్రిగా వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి నియమించడం మీడియా వర్గాల్లో ఆసక్తికర చర్చకు దారితీసింది. 2019లో తెలుగుదేశం పార్టీ నుంచి వైఎస్సార్‌సీపీలోకి ఫిరాయించిన రజినీ గుంటూరు జిల్లా చిలకలూరిపేట అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుంచి తొలిసారి ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికయ్యారు. అయినప్పటికీ, ఆమె జగన్ క్యాబినెట్ పదవిని పొందగలిగింది, అయితే కొలుసు పార్థసారథి, మల్లాది విష్ణు, పిన్నెల్లి రామకృష్ణా రెడ్డి, సామినేని ఉదయభాను వంటి చాలా మంది సీనియర్లు రేసు నుండి తప్పుకోవాల్సి వచ్చింది.
అంతే కాదు రజనీకి వైద్య, ఆరోగ్య శాఖకు సంబంధించిన అన్ని ముఖ్యమైన పోర్ట్‌ఫోలియో ఇచ్చారు. ఇప్పుడు,విశాఖపట్నం ఇన్‌ఛార్జ్ మంత్రి పదవిని ఆమెకు ఇచ్చారు, ఇది సాధారణంగా సీనియర్ మంత్రులకు దాని వ్యూహాత్మక ప్రాముఖ్యత కారణంగా అప్పగించబడింది.వైఎస్సార్‌సీపీలో, ప్రభుత్వంలో రజనీ ప్రాముఖ్యత పెరుగుతోందని ఇది స్పష్టంగా తెలియజేస్తోంది. సహజంగానే రాజకీయ పరిశీలకులు ఆమెను పార్టీలోనూ, ప్రభుత్వంలోనూ ప్రాధాన్యత పరంగా ఫైర్ బ్రాండ్ నాయకురాలు ఆర్కే రోజాతో పోలుస్తున్నారు.
రోజా కూడా తెలుగుదేశం పార్టీలో తన రాజకీయ జీవితాన్ని ప్రారంభించినప్పటికీ, ఆమె మొదటి నుండి వైఎస్సార్‌సీపీతో అనుబంధం కలిగి ఉంది. రెండవది, మొదటిసారి అసెంబ్లీకి వచ్చిన రజనీ కాకుండా, రోజా చిత్తూరు జిల్లాలోని నగరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుండి రెండుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా ఉన్నారు. ఇంకా ఆమె కేబినెట్ పదవిని పొందడానికి మూడు సంవత్సరాలు వేచి ఉండవలసి వచ్చింది.
ఇక రోజాకు రాజకీయంగా కూడా ప్రాధాన్యత ఉన్న కృష్ణా జిల్లాకు ఇన్‌ఛార్జ్‌గా చేశారు కానీ విశాఖపట్నంతో పోల్చితే అంత ప్రాధాన్యత లేదు.
ఏది ఏమైనా పార్టీలో, ప్రభుత్వంలో రోజా కంటే రజనీకే ఎక్కువ ప్రాధాన్యత ఇస్తున్నారని రాజకీయ పరిశీలకులు అంటున్నారు.అయితే,ఈ వ్యత్యాసానికి పెద్ద కారణం లేదు. కేబినెట్‌ ఏర్పాటులోనూ, పార్టీ పదవుల్లోనూ బీసీలు,ఎస్సీలకు జగన్ చాలా ప్రాధాన్యం ఇచ్చారనేది బహిరంగ సత్యం. రజనీ బీసీ అయినందున కేబినెట్ బెర్త్‌కు ఆమె ఎంపికయ్యారు. ఆమె మాట మెతకగా ఉంటుంది కాబట్టి ఆమెను విశాఖపట్నంకు ఎంపిక చేసి ఉండవచ్చునని వర్గాలు తెలిపాయి.

Previous articleఖట్టర్ రహస్య పర్యటనపై ఊహాగానాలు!
Next articleభూమన కరుణాకర్ రెడ్డిని ఎందుకు పక్కన పెట్టారు?