ఏపీలో మరిన్ని సంక్షేమ పథకాలపై ఆంక్షలు?

ఏపీ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి తన ప్రతిష్టాత్మకమైన సంక్షేమ కార్యక్రమాలను నెమ్మదిగా కానీ కచ్చితంగా నీరుగార్చేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారా? రాష్ట్ర ఆర్థిక పరిస్థితి దారుణంగా ఉన్న నేపథ్యంలో సంక్షేమ పథకాలపై ఆంక్షలు విధించడం ప్రారంభించారా? సంక్షేమ పథకాలకు కోత పెట్టడం మినహా రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి మరో మార్గం లేకుండా పోయిందని ఏపీ రాజకీయాలను ఆసక్తిగా చూస్తున్నారు.
పన్నులు, రిజిస్ట్రేషన్‌లు, ఇతర వనరుల ద్వారా వచ్చే ప్రతి రూపాయి నవరత్నాల అమలుకే వెచ్చిస్తున్నట్లు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఇప్పుడు గ్రహించింది.పథకాలు ఓట్లను ఆకర్షించేవని, వాటిని పరిమితం చేయడం వల్ల వినాశకరమైన ఎన్నికల ఫలితాలకు దారితీయవచ్చని ప్రభుత్వానికి తెలుసు. కానీ, జగన్ ప్రభుత్వానికి అంతకన్నా వేరే అవకాశం లేదని తెలుస్తోంది.
అమ్మఒడి పథకం కోసం, ప్రభుత్వం నెలకు రూ. 10000 కంటే తక్కువ ఆదాయం, కుటుంబంలో నాలుగు చక్రాల వాహనం లేకపోవడం, సాధారణ లావాదేవీలతో క్రియాశీల బ్యాంకు ఖాతా వంటి అర్హత పరిమితులను విధించింది. విద్యార్థుల హాజరు వివరాలను కూడా పరిగణనలోకి తీసుకుంటారు. 75 శాతం కంటే తక్కువ హాజరు ఉన్నవారు అమ్మ ఒడి ప్రయోజనం పొందలేరు. అదేవిధంగా నెలవారీ విద్యుత్ వినియోగం 300 యూనిట్లకు మించకూడదు. లబ్ధిదారుల సంఖ్యను పరిమితం చేసేందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అనేక ఆంక్షలు విధించింది.
ఇలాంటి ఆంక్షల కింద మరిన్ని పథకాలు రావచ్చని ఆర్థిక నిపుణులు అంటున్నారు. తీవ్రమైన ఆర్థిక పరిస్థితి పథకాలపై మరిన్ని నిబంధనలను విధించడానికి దారితీయవచ్చని నిపుణులు అంటున్నారు. అయితే, ఈ కొత్త ఆంక్షల ప్రభావం వైఎస్సార్‌సీపీ ప్రభుత్వ ఓటర్ల అవగాహనపై ఎలాంటి ప్రభావం చూపుతుందా?
లేదా? వేచి చూద్దాం.

Previous articleజగన్ బలహీన నాయకుడు : చంద్రబాబు
Next article జె చంద్రు ద‌ర్శ‌క‌త్వంలో చిత్రంతో మురళీ శర్మ కన్నడ రంగప్రవేశం