పోలవరంలో టీడీపీ ప్రభుత్వం 400 కోట్లు వృధా చేసింది: అంబటి

2014 నుంచి 2019 మధ్య టీడీపీ ప్రభుత్వం పోలవరం ప్రాజెక్టుపై దుబారా చేసిందా? చంద్రబాబు నాయుడు నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వం ప్రాజెక్టు పనుల్లో రూ.400 కోట్లు వృధా చేసిందని జలవనరుల శాఖ మంత్రి అంబటి రాంబాబు ఆరోపించారు. గతవారం పదవీ బాధ్యతలు చేపట్టిన రాంబాబు పోలవరం, రాష్ట్రంలోని ఇతర సాగునీటి ప్రాజెక్టులపై అధికారులతో సమీక్షా సమావేశాలు నిర్వహిస్తున్నారు. స్పిల్‌వే పూర్తికాకుండానే ప్రాజెక్టుకు కాఫర్‌ డ్యామ్‌, డయాఫ్రమ్‌వాల్‌ను టీడీపీ ప్రభుత్వం నిర్మించిందని మంత్రి అన్నారు.
స్పిల్‌వే సిద్ధంగా లేకపోవడంతో భారీగా వరద నీరు రావడంతో డయాఫ్రమ్‌వాల్‌, కాఫర్‌ డ్యామ్‌ రెండూ దెబ్బతిన్నాయని మంత్రి తెలిపారు. 400 కోట్ల నష్టం వాటిల్లినట్లు అంచనా వేస్తున్నట్లు మంత్రి తెలిపారు. ప్రాజెక్టులో దెబ్బతిన్న భాగాలను పునరుద్ధరించడానికి ప్రస్తుత ప్రభుత్వానికి రూ. 2000 కోట్లు అవసరమని ఆయన అన్నారు.
కమీషన్ ఇచ్చే పనులపైనే టీడీపీ ప్రభుత్వం ఆసక్తి చూపిందని ఆరోపించారు. పట్టిసీమ పేరుతో ప్రభుత్వ ఖజానాను టీడీపీ ప్రభుత్వం, చంద్రబాబు నాయుడు కొల్లగొట్టారని రాంబాబు ఆరోపించారు. దివంగత డాక్టర్‌ వైయస్‌ రాజశేఖర్‌రెడ్డి హయాంలో 80 శాతం పూర్తయిన పోలవరం కుడి కాలువను టీడీపీ ప్రభుత్వం వినియోగించుకుందన్నారు. 14 ఏళ్లుగా రాష్ట్రానికి ముఖ్యమంత్రిగా పనిచేసినా చంద్రబాబు నాయుడు ఏ ఒక్క సాగునీటి ప్రాజెక్టును నిర్మించలేదని మంత్రి అన్నారు. మరి ఈ ఆరోపణపై టీడీపీ స్పందిస్తుందో.. లేదో చూడాలి. మరి కొత్త నీటిపారుదల శాఖ మంత్రిపై టీడీపీ సీనియర్ నేత, మాజీ జలవనరుల శాఖ మంత్రి దేవినేని ఉమామహేశ్వరరావు సమాధానం చెబుతారా అనేది చూడాలి.

Previous articleబీజేపీలో చేరనున్న డిప్యూటీ కలెక్టర్ల సంఘం అధ్యక్షుడు?
Next articleజగన్ బలహీన నాయకుడు : చంద్రబాబు