రాష్ట్రపతి కోటాలో రాజ్యసభకు ఇళయరాజా!

సంగీత మాస్ట్రో ఇళయరాజాను రాజ్యసభకు నామినేట్ చేయాలని తమిళనాడు బిజెపి యోచిస్తున్నందున పార్లమెంటులో అడుగుపెట్టే అవకాశం ఉంది. అయితే ఇళయరాజా ప్రధాని నరేంద్ర మోడీని పూర్తి పొగడ్తలతో ముంచెత్తుతున్న నేపథ్యంలో ఈ సందడి వచ్చింది.
ఇళయరాజా కూడా ఈ దిశగా ఆసక్తి ప్రదర్శిస్తున్నారనే ప్రచారం సాగుతోంది. ఇటీవల మోడీ మీద ఓ పుస్తకంలో ఇళయరాజా ప్రశంసలు కురిపించారు. ‘అంబేద్కర్-మోడీ’ అనే పుస్తకానికి ముందు మాట రాస్తూ అంబేద్కర్ ఆశయాలను మోడీ నెరవేరుస్తున్నారని కొనియాడారు. అంబేద్కర్ జయంతి సందర్భంగా ఆవిష్కృతమైన ఈ పుస్తకంలో మోడీ మీద ఇళయరాజా ఇలా ప్రశంసలు కురిపించడం చర్చనీయాంశం అయింది.
“సమాజంలోని సామాజికంగా బలహీన వర్గాల ప్రజలు ఎదుర్కొనే అసమానతలకు వ్యతిరేకంగా ఈ అద్భుతమైన వ్యక్తులు (అంబేద్కర్ & మోదీ) ఇద్దరూ విజయం సాధించారు. ఇద్దరూ పేదరికం మరియు అణచివేసే సామాజిక నిర్మాణాలను దగ్గరి నుండి చూశారు ఇద్దరూ భారతదేశం కోసం పెద్ద కలలు కన్నారు.
బ్లూక్రాఫ్ట్ డిజిటల్ ఫౌండేషన్ ఏప్రిల్ 14న పుస్తకాన్ని ప్రారంభించింది కొద్దిసేపటికే, ఇళయరాజా రాసిన ముందుమాట చాలా దృష్టిని ఆకర్షించింది,భారీ చర్చకు దారితీసింది.ఇళయరాజా అంబేద్కర్‌, మోదీ మధ్య పోలిక పెట్టారని తమిళనాడు ఎంపీ టీకేఎస్‌ ఇళంగోవన్‌ విమర్శించారు. అధికార పార్టీ డీఎంకే సంగీతపై దాడి చేసి మోదీపై ఆయన మాటలను వెనక్కి తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేసింది. ఆశ్చర్యకరంగా ఇళయరాజా తన ముందుమాటను పుస్తకం నుండి ఉపసంహరించుకోనని కౌంటర్ ఇచ్చారు.
తమిళనాడు బి జె పి ఇళయరాజాకు మద్దతుగా వచ్చింది, తెలంగాణ గవర్నర్ తమిళిసై సౌందరరాజన్ కూడా సంగీతకారుడికి మద్దతు ఇచ్చారు. ప్రతి ఒక్కరూ తమ అభిప్రాయానికి అర్హులని, ఇళయరాజా ముందుమాట తన అభిప్రాయమని తమిళిసై తెలిపారు.ఈ వివాదం మధ్య ఇళయరాజాను రాజ్యసభకు నామినేట్ చేయాలని తమిళనాడు బి జె పియోచిస్తున్నట్లు మీడియా నివేదికలు పేర్కొన్నాయి.
భారత రాష్ట్రపతి సంగీతం, సాహిత్యం ,సాంకేతికత మరియు ఆర్థిక రంగాలకు చెందిన 12 మందిని ఎగువ సభకు ప్రతిపాదించవచ్చు. ఆరేళ్ల క్రితం మోడీ ప్రభుత్వం సుబ్రమణ్యస్వామిని రాజ్యసభకు పంపింది. త్వరలో ఆయన పదవీకాలం ముగియనుండడంతో ఇళయరాజా పేరును బీజేపీ సీరియస్‌గా పరిశీలిస్తోంది. ఈసారి రాష్ట్రపతి కోటాలో నామినేట్ అయ్యే 12 మంది రాజ్యసభ సభ్యుల్లో ఇళయరాజా ఒకరు కాబోతున్నారని.. ఈ కోటా కింద ఎంపికై పదవి నుంచి దిగిపోతున్న తమిళ నేత సుబ్రహ్మణ్యస్వామి స్థానంలో ఇళయరాజా ఎగువ సభకు వెళ్లబోతున్నారని చెబుతున్నారు. ప్రస్తుతానికి దీని గురించి అధికారిక సమాచారం లేదు.అయితే బీజేపీ వైపు నుంచి ఇళయరాజా పేరు రావడంతో అది చాలా ప్రాధాన్యతను సంతరించుకుంది.

Previous articleవాలంటీర్లకు పగ్గాలు వేసేందుకు మూడుసార్లు హాజరు నిబంధన?
Next articleబీజేపీలో చేరనున్న డిప్యూటీ కలెక్టర్ల సంఘం అధ్యక్షుడు?