టీఆర్‌ఎస్‌తో ఎన్నికల పొత్తు లేదని తేల్చి చెప్పిన కాంగ్రెస్‌!

తెలంగాణలో తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టీఆర్‌ఎస్)తో పొత్తు ఉండదని కాంగ్రెస్ ఆదివారం స్పష్టం చేసింది. వచ్చే ఏడాది జరగనున్న అసెంబ్లీ ఎన్నికల కోసం అధికార టీఆర్‌ఎస్‌తో ఎన్నికల పొత్తుపై వచ్చిన పుకార్లను పార్టీ ఎంపీ, తెలంగాణ పార్టీ వ్యవహారాల ఇంచార్జి మాణిక్యం ఠాగూర్ తోసిపుచ్చారు.
టీఆర్‌ఎస్‌తో కాంగ్రెస్ పొత్తు పెట్టుకుంటుందన్న వదంతులు పూర్తిగా అవాస్తవమని, టీఆర్‌ఎస్‌, బీజేపీల నుంచి తెలంగాణను కాపాడాలన్న మా నిబద్ధత నుంచి కాంగ్రెస్ ఒక్క అంగుళం కూడా వెనక్కు కదలదని, పుకార్లు స్ప్రెడ్ చేస్తున్న వారికి ఇది స్పష్టంగా తెలియజేయాలని ఆయన ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు.
మే 6న వరంగల్‌లో పార్టీ అధినేత రాహుల్ గాంధీ ప్రసంగించనున్న ర్యాలీకి సిద్ధం కావాలని ఠాగూర్ పార్టీ కార్యకర్తలకు సూచించారు.
మే 6,7 తేదీల్లో రాహుల్ గాంధీ తెలంగాణలో పర్యటిస్తారని, మే 7న హైదరాబాద్‌లో పార్టీ నేతలతో సమావేశం కానున్నట్టు ఆయన శనివారం ప్రకటించారు. 40 లక్షల సభ్యత్వ నమోదును సాధించిన తర్వాత తమ నాయకుడిని స్వాగతిస్తున్నట్లు ఠాగూర్ ట్వీట్ చేశారు.
రెండు రోజుల క్రితం ముగిసిన డిజిటల్ సభ్యత్వ నమోదు కార్యక్రమంలో రాష్ట్ర కాంగ్రెస్ 40 లక్షల మంది సభ్యులను చేర్పించింది. కె. చంద్రశేఖర్ రావు నేతృత్వంలోని టీఆర్‌ఎస్‌తో ఎలాంటి పొత్తు ఉండదని రాహుల్ గాంధీ రాష్ట్ర పార్టీ నేతలకు చెప్పారు. రాహుల్ గాంధీ భేటీ అనంతరం రాష్ట్ర కాంగ్రెస్‌ చీఫ్‌ ఎ. రేవంత్‌రెడ్డి మాట్లాడుతూ టీఆర్‌ఎస్‌తో కాంగ్రెస్‌ పొత్తు పెట్టుకోదని స్పష్టం చేశారు.
2019 లోక్‌సభ ఎన్నికల తర్వాత తెలంగాణలో తొలిసారిగా రాహుల్ గాంధీ రాష్ట్రంలో పర్యటించనున్నారు. పార్టీ శ్రేణుల్లో నూతనోత్తేజం నింపే అవకాశం ఉంది.
2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికల నుంచి కాంగ్రెస్‌కు వరుస పరాజయాలు ఎదురయ్యాయి. 2018లో టీఆర్‌ఎస్‌ భారీ మెజారిటీతో అధికారాన్ని నిలబెట్టుకున్నప్పుడు 119 స్థానాలున్న అసెంబ్లీలో కేవలం 19 సీట్లు మాత్రమే గెలుచుకుంది.ఎన్నికలు ముగిసిన కొద్ది నెలలకే కాంగ్రెస్‌కు చెందిన డజను మంది శాసనసభ్యులు టీఆర్‌ఎస్‌లోకి ఫిరాయించారు.
కేవలం ఆరుగురు ఎమ్మెల్యేలతో కాంగ్రెస్‌ అసెంబ్లీలో ప్రధాన ప్రతిపక్ష హోదాను కూడా కోల్పోయింది. రెండు అసెంబ్లీ స్థానాలకు జరిగిన ఉపఎన్నికలలో కూడా ఇది అవమానకరమైన ఓటమిని చవిచూసింది, టిఆర్‌ఎస్‌కు ప్రత్యామ్నాయంగా బిజెపి తనను తాను ప్రదర్శించుకోవడానికి బిజెపి గెలుచుకుంది. తామేనని బిజెపి దూకుడుగా ముందుకు వెళుతోంది

Previous articleరామ్ పోతినేని – లింగుస్వామి ‘ది వారియర్’లో ‘బుల్లెట్…’ సాంగ్
Next articleటీఆర్ఎస్ ప్లీనరీ వేదికగా కేంద్రంపై కేసీఆర్ దాడి?