వాలంటీర్లకు పగ్గాలు వేసేందుకు మూడుసార్లు హాజరు నిబంధన?

వైద్యులకు రోజుకు ఐదుసార్లు సెల్ఫీ హాజరు తప్పనిసరి చేసిన తర్వాత, సచివాలయ వాలంటీర్లకు మూడుసార్లు హాజరు కావాలని అధికారులు నిర్ణయించారు.వలంటీర్లు ఒక రోజులో మొదటిసారిగా ఉదయం 10 గంటలకు ముందు, రెండోసారి మధ్యాహ్నం 3 గంటలలోపు, మూడోసారి సాయంత్రం 5 గంటలకు హాజరు నమోదు చేసుకోవాలని ఉత్తర్వులు జారీ చేశారు.
ప్రభుత్వంలో మూడుసార్లు హాజరుకావాలనే నిబంధన మరే శాఖకూ లేదు. ఇది ఏప్రిల్ 16 నుండి అమల్లోకి వచ్చింది. ఈ నిబంధనను రూపొందించడంపై ఇప్పటికే వాలంటీర్లు అధికారులపై మండిపడుతున్నారు.
సాధారణంగా, ఉద్యోగులు ఉదయం 10 గంటలకు కార్యాలయంలోకి ప్రవేశించిన తర్వాత మరియు కార్యాలయం నుండి బయలుదేరేటప్పుడు సాయంత్రం 5 గంటలకు హాజరు రిజిస్టర్‌లో సంతకం చేస్తారు. మధ్యమధ్యలో, ఏ ఉద్యోగి హాజరు రిజిస్టర్‌ను ముట్టుకోరు. ఈ నియమం ఆఫీసుల్లో పని చేసే వారికి,ఫీల్డ్‌లో ఉన్న వారికి బాగా వర్తిస్తుంది. అయినప్పటికీ, చాలా మంది వాలంటీర్లు ఫీల్డ్‌లో ఉండాలి. అందువల్ల, వారు ఫీల్డ్ వర్క్‌కు బయలుదేరేటప్పుడు ఉదయం 10 గంటలకు, సాయంత్రం 5 గంటలకు, రోజు ఇంటికి బయలుదేరే ముందు రిజిస్టర్‌లో సంతకం చేస్తారు.
ఇప్పటికే తమ ప్రొబేషన్ సర్వీసులు కన్ఫర్మ్ కాకపోవడంతో వాలంటీర్లు తీవ్ర అసంతృప్తితో ఉన్నారని, పీఆర్‌సీ సవరణకు సంబంధించి రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు చేపట్టిన సమ్మెలో తాము కూడా చేరామన్నారు. ముఖ్యమంత్రి వై.ఎస్. ఈ ఏడాది జూన్‌లో వారి ప్రొబేషన్ సర్వీసు క్రమబద్ధీకరణ పరిశీలిస్తామని జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి హామీ ఇచ్చారు. ఇప్పుడు మూడుసార్లు హాజరు కావాలనే నిబంధనపై వాలంటీర్లు ఎలా స్పందిస్తారో చూడాలి.
ప్రతిరోజు మధ్యాహ్నం సచివాలయాల ఆవరణలో మధ్యాహ్నం 3 గంటల నుంచి 5 గంటల మధ్య జరిగే తప్పనిసరి స్పందన కార్యక్రమానికి క్షేత్రస్థాయి పని అంటూ పలువురు వాలంటీర్లు దాటవేస్తున్నట్లు సమాచారం. వాలంటీర్లకు పగ్గాలు వేసేందుకు మూడుసార్లు హాజరు నిబంధనను ప్రవేశపెట్టినట్లు అధికారులు తెలిపారు.

Previous articleటీఆర్ఎస్ ప్లీనరీ వేదికగా కేంద్రంపై కేసీఆర్ దాడి?
Next articleరాష్ట్రపతి కోటాలో రాజ్యసభకు ఇళయరాజా!