2024లో కాంగ్రెస్ గెలుపుకు ప్రశాంత్ కిషోర్ ప్రశాంత్ కిషోర్ రోడ్ మ్యాప్?

ఎన్నికల వ్యూహకర్త ప్రశాంత్ కిషోర్ శనివారం దేశ రాజధాని ఢిల్లీలో కాంగ్రెస్ అధ్యక్షురాలు సోనియా గాంధీకి నివేదిక సమర్పించినట్లు సమాచారం. 2024 ఎన్నికల కోసం పార్టీ అనుసరించాల్సిన వ్యూహంపై నివేదిక ఉంది. జాతీయ రాజకీయాల్లో, అనేక రాష్ట్రాల్లో కాంగ్రెస్ సమీప భవిష్యత్తులో విజయానికి చాలా దూరంలో ఉంది. పార్టీ అనేక రాష్ట్రాల్లో తన పునాదిని కోల్పోయింది, జాతీయ రాజకీయాల్లో బలహీనపడింది.
జాతీయ పార్టీ ప్రస్తుత స్థితికి సోనియా గాంధీ నిర్ణయాలు ,ఆమె కోటరీ మాత్రమే కారణమని చెప్పాలి. ఆ పార్టీ విజయానికి చాలా దూరంలో ఉంది. వరుసగా రెండు ఎన్నికల్లో విజయం సాధించిన బిజెపి. ఇది ఇటీవలి కాలంలో ఉత్తరాదిలోని ఐదు రాష్ట్రాలలో నాలుగింటిని గెలుచుకుంది 2024 ఎన్నికలలో మూడవ విజయవంతమైన విజయం కోసం పూర్తిగా సిద్ధమైంది. పార్టీ పగ్గాలు చేపట్టిన రాహుల్ గాంధీ దానిని నడిపించడంలో విఫలమయ్యారు .

సోనియా గాంధీకి పార్టీని నడిపించే వృద్ధాప్య సమస్య ఉంది. రాష్ట్రాలలో జరిగే ఎన్నికల సమావేశాల్లో ఆమె ప్రసంగించలేకపోవచ్చు, ఇతర నేతలు ప్రజలకు తెలియకపోవచ్చు. ఈ నేపథ్యంలో బీజేపీ నుంచి కాంగ్రెస్‌ అధికారాన్ని చేజిక్కించుకునేందుకు ప్రశాంత్‌ కిషోర్‌ రోడ్‌ మ్యాప్‌తో కూడిన నివేదికను సిద్ధం చేసినట్లు సమాచారం. ప్రశాంత్ కిషోర్ ఇప్పటివరకు ఏ పార్టీలో పనిచేసినా విజయం సాధించారు. అయితే, కాంగ్రెస్‌లో నాయకత్వ సంక్షోభం ఏర్పడినందున కాంగ్రెస్‌తో అతని తాజా అసైన్‌మెంట్ అతని విజయాన్ని రుజువు చేయకపోవచ్చు.

Previous articleరాజకీయాల నుంచి తప్పుకోవాలని భావిస్తున్నా: ధర్మాన
Next articleనెల్లూరులో బలపరీక్షకు సిద్ధమైన మంత్రి, మాజీ మంత్రి!