నెల్లూరు కోర్టులో చోరీ ఎవరు చేశారు?

నెల్లూరులోని అదనపు జ్యుడీషియల్ మెజిస్ట్రేట్ కోర్టులో బుధవారం రాత్రి ఓ ప్రముఖ కేసుకు సంబంధించిన కీలక పత్రాలు, కొన్ని ఎలక్ట్రానిక్ వస్తువులను దొంగలు ఎత్తుకెళ్లిన ఘటన జిల్లాలో కలకలం సృష్టించింది.
గురువారం తెల్లవారుజామున కోర్టులో పత్రాలు, ఎలక్ట్రానిక్ వస్తువుల బ్యాగు కనిపించకుండా పోవడంతో కోర్టు సిబ్బందికి చోరీ జరిగిన విషయం వెలుగులోకి వచ్చింది.ఫిర్యాదు మేరకు పోలీసులు కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు చేపట్టారు.
కోర్టు బయట కల్వర్టులో చోరీకి గురైన బ్యాగును గుర్తించామని, పలు పత్రాలు కనిపించలేదని పోలీసులు తెలిపారు.
ఐదు రోజుల క్రితం మంత్రి పదవి పొందిన కాకాణి గోవర్ధన్‌రెడ్డిపై గతంలో టీడీపీ సీనియర్‌ నేత సోమిరెడ్డి చంద్రమోహన్‌రెడ్డి దాఖలు చేసిన ఫోర్జరీ కేసుకు సంబంధించిన పత్రాలు చోరీకి చెందినవని వారు తెలిపారు.
మాజీ మంత్రి సోమిరెడ్డి విదేశాల్లో వేల కోట్ల రూపాయల ఆస్తులు కూడబెట్టారని 2017 డిసెంబర్‌లో సర్వేపల్లి నియోజకవర్గం నుంచి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న కాకాణి ఆరోపించారు.ఆస్తుల పత్రాలుగా పేర్కొంటూ కొన్ని పత్రాలను మీడియాకు విడుదల చేశాడు.
కాకాణి నకిలీ పత్రాలు సృష్టించారని, కాకాణిపై చర్యలు తీసుకోవాలని సోమిరెడ్డి నెల్లూరు రూరల్ పోలీస్ స్టేషన్‌లో ఫిర్యాదు చేశారు. కాకాణిపై కోర్టులో పరువు నష్టం కేసు కూడా వేశారు.ఆ తర్వాత కాకాణి అందించిన పత్రాలు నకిలీవని రుజువు కావడంతో ఆయనపై చార్జిషీటు దాఖలు చేశారు.మాయమైన పత్రాలు, మంత్రి ఫోర్జరీ చేసినవేనా అనే విషయంపై స్పష్టత లేదు. బ్యాగ్ లో ఫోర్జరీ కేసుకు సంబంధించిన కొన్ని కీలకమైన పత్రాలు లేవు అని వర్గాలు తెలిపాయి.
ఆశ్చర్యకరంగా, దొంగలు ఏ ఇతర ఆస్తిని ముట్టుకోలేదు. కానీ సోమిరెడ్డి, కాకాణి కేసుకు సంబంధించిన పేపర్లను మాత్రమే ఎత్తుకెళ్లారు. దీంతో ఈ చోరీ కాకాణి అనుచరుల పనేనా అనే అనుమానం టీడీపీ నేతల్లో నెలకొంది. చోరీ జరిగిన సమయంలో కోర్టు కాంప్లెక్స్‌లోని సీసీ కెమెరాలు ఎందుకు పని చేయలేదని టీడీపీ నేతలు ఆశ్చర్యపోతున్నారు. స్థానిక పోలీసుల సహకారంతో దొంగతనం జరిగిందని తెలుగుదేశం నేతలు ఆరోపిస్తున్నారు. కాకాణి మంత్రి అయ్యాడు కాబట్టి నకిలీ పత్రాల కేసు నుంచి బయటపడేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నాడు అని టీడీపీ నేత ఒకరు ఆరోపించారు.

Previous articleSatna Titus
Next articleమళ్లీ ఢిల్లీకి వెళ్లనున్న కేసీఆర్ !