జనసేనను ‘జనతా గ్యారేజ్’తో పోల్చిన జోగయ్య!

దశాబ్ద కాలంగా క్రియాశీల రాజకీయాలకు దూరంగా ఉన్న ప్రముఖ కాపు నాయకుడు, చేగొండి మాజీ లోక్‌సభ సభ్యుడు హరిరామ జోగయ్య ఇప్పటికీ క్రియాశీల రాజకీయాల్లోకి రావాలని తహతహలాడుతున్నారు. ఒకప్పుడు పశ్చిమగోదావరి రాజకీయాలలో కీలక పాత్ర పోషించిన 84 ఏళ్ల నాయకుడు, జనసేన అధ్యక్షుడు, పవర్ స్టార్ పవన్ కళ్యాణ్‌ను ప్రశంసిస్తూ లైమ్‌లైట్‌లోకి రావడానికి అన్ని ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు.
కొద్ది నెలల క్రితం జోగయ్య కాపు సేనను స్థాపించి పవన్ కళ్యాణ్‌కు మద్దతుగా కాపు ఓటు బ్యాంకును మరోసారి ఏకం చేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. ఆయన ఎప్పటికప్పుడు జనసేనకు మద్దతుగా ప్రకటనలు జారీ చేస్తూ, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వంపై విరుచుకుపడుతున్నారు.శుక్రవారం నాడు, జోగయ్య జనసేన పార్టీని “జనతా గ్యారేజ్”తో పోల్చారు, అదే పేరుతో ఎన్టీఆర్ సహాయంతో మోహన్ లాల్ పేద ప్రజల కోసం పోరాడుతూ, నేరస్థులు,భూకబ్జాదారులు మరియు అవినీతి నాయకులపై పోరాడారు.
వచ్చే ఎన్నికల్లో వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీకి తగిన గుణపాఠం చెబుతామని, అవినీతిలో కూరుకుపోయిన జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వాన్ని గద్దె దించాలని ‘జన సేన గ్యారేజ్‌’ కట్టిందని అన్నారు. ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు మాజీ హోంమంత్రిగా కూడా పనిచేసిన జోగయ్య, రాష్ట్రంలో విద్యుత్ సరఫరా పరిస్థితిని అసమర్థంగా నిర్వహించడంపై జగన్ ప్రభుత్వంపై తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారు.
ప్రభుత్వం రోజు విడిచి రోజు గ్రామాలు, పట్టణాలు, నగరాల్లో గంటల తరబడి అధికారికంగా, అనధికారికంగా తీవ్రమైన విద్యుత్ కోతలను విధిస్తోంది. గతంలో ఎన్నడూ ఇలాంటి దుర్భర పరిస్థితిని ప్రజలు ఎదుర్కోలేదు. ఇది పూర్తిగా రాష్ట్ర ప్రభుత్వ అనుభవ రాహిత్యం వల్లనే అని ఆయన అన్నారు.
పవన్ మాటలను పునరుద్ఘాటించిన జోగయ్య జగన్‌ను సెంట్రల్ బ్యూరో ఆఫ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ (సీబీఐ)కి దత్తపుత్రుడిగా అభివర్ణించారు.నవరత్నాలు పథకాలు అమలు చేస్తున్నామని ప్రభుత్వం చెబుతున్నా 10 శాతం ప్రజల జీవన ప్రమాణాలు మెరుగుపడలేదు. బదులుగా అధికార పార్టీ నేతల జేబులు నింపుకునేలా చేసింది అని ఆరోపించారు.
సెప్టెంబర్‌లో కూడా హైదరాబాద్‌లో కాపు సేన బ్యానర్‌లో పవన్ కళ్యాణ్ పుట్టినరోజు వేడుకల పేరుతో జోగయ్య హంగామా చేసిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ ఫంక్షన్‌కి టాలీవుడ్ ప్రముఖులను రప్పించాలని అతను ప్రయత్నించాడు, కాని కాపు ట్యాగ్ కారణంగా చాలా మంది దూరంగా ఉండటంతో ప్రోగ్రామ్ పెద్ద ఫ్లాప్‌గా మారింది.

Previous articleజగన్ కేబినెట్‌లో అదృష్టవంతురాలు ఆమెనా?
Next articleరాజకీయాల నుంచి తప్పుకోవాలని భావిస్తున్నా: ధర్మాన